[ Review ] คอนแทคเลนส์ Mimi by Toni | แต่งหนัก vs แต่งเบา เลนส์ไหนจะเอาอยู่!?

28 16

สวัสดีค่ะสาวๆ ปิงเองค่ะเพื่อนๆเคยสงสัยมั้ยว่า เลนส์แต่ละสี แต่ละลาย เราควรจะแต่งหน้าแบบไหนเลนส์แบบนี้ แต่งหน้าน้อยจะรอดมั้ย ใส่แล้วจะดูหลอกหรือเปล่าวันนี้ปิงเลยจะมารีวิวคอนแทคเลนส์สีให้ชมกันค่ะ

โดยเลนส์ที่จะรีวิวในวันนี้เป็นของ Mimi by toni นั่นเองค่าา 

เชื่อว่าทุกคนต้องรู้จักยี่ห้อนี้กันดีอยู่แล้วแน่นอล

คอนแทคเลนส์มีมี่ที่จะมารีวิวในวันนี้มีด้วยกันทั้งหมด 6 รุ่นค่ะ♥ Mini Honey – Brown & Gray♥ Pastel – Brown♥ Luna  – Brown♥ Victoria – Brown♥ Mini idol – Gray♥ Mini Grang – Brown

ซึ่งทั้งหมดจะเป็นโทนสีธรรมชาติหมดเลยค่ะ ก็คือเทากับน้ำตาลลายที่จะรีวิววันนี้จะเน้นความเนียนไปกับดวงตาก็คือจะเป็นเลนส์ที่มีขนาดเล็ก ไม่ใหญ่ไปกว่าลูกตาดำมากนักใส่แล้วจะดูเป็นธรรมชาติ ไม่หลอกตา ไม่ตกใจค่ะ

เพราะด้วยความที่ปิงเป็นคนตาโตอยู่แล้ว เราเลยจะชอบใส่เลนส์ที่มีขนาดไม่ใหญ่

ไม่งั้นมันจะทำให้เราดูตาโตยิ่งขึ้นไปอีก จะสร้างความสะพรึงให้คนรอบข้างได้ ๕๕๕๕๕๕

ตาจริงของเรา ปิงเป็นคนสายตาสั้นค่ะ ถ้าไม่ใส่เลนส์สีๆแบบมีค่าสายตาก็จะใส่เลนส์ใสๆปกติ

คอนเส็ปในการรีวิวนี้มันก็เกิดจากความสงสัยของเราเองแหละ ว่า เลนส์นี้ ถ้าใส่แล้วแต่งหน้าน้อยๆมันจะรอดป้ะว้า ๕๕๕๕ เพราะอย่างที่สาวๆรู้กันว่า เลนส์บางสี ใส่แล้วต้องแต่งหน้าเยอะหน่อยเนาะ ไม่งั้นมันจะดูหลอก ดูลอย เราเลยจัดการทำการทดลอง เลนส์แต่ละลาย แต่งมากแต่น้อย จะออกมาเป็นยังไง!? ถ้าพร้อมแล้วไปลองดูกันเลยค่ะ

Pastel Brownรุ่นนี้ขนาดจะโตกว่าตาซัก 2 ระดับได้ ซึ่งตัวนี้ปิงจะไม่ค่อยเซลฟ์ค่ะ เลยไม่ค่อยใส่เท่าไหร่ ๕๕๕๕ เพราะว่าเราใส่แล้วตาเราดูโตมาก แต่สีมันสวยมากกกก ตัวนี้ส่วนตัวว่าเหมาะกับสายแบ๊วๆ เกาๆค่ะ 

Mini Honey Brownรุ่นนี้ลายจะชัดแบบตาตุ๊กตาค่ะ ใส่แล้วตาดูกลม โต ขนาดใหญ่กว่าตาดำไม่มากนัก ปิงใส่แล้วรู้สึกว่ายังพอรอดค่ะ ๕๕๕๕๕ ลายนี้ก็ออกแนวแบ๊วๆอยู่เหมือนกัน แบบตุ๊กตา ลายนี้เป็นลายที่ปิงใส่ในฮาวทูสวยเขินๆ คอนเทสต์ของเดือนกุมภาที่ผ่านมาค่ะ ( https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=228801 ไทอินในไทอิน)

Mini Honey Grayรุ่นเดียวกับตัวด้านบนแต่เป็นสีเทาค่ะ มีความตุ๊กตาแรงมากกกก ๕๕๕๕๕ เอาจริงสีเทาที่ชัดแบบนี้สำหรับปิงก็ใส่ยาก เพราะเราจะรู้สึกไม่เซลฟ์เอง เหมาะกับการแต่งหน้าแฟนซี ไปปาร์ตี้ สายฝ.ต่างๆ

Luna Brownรุ่นนี้ชอบมากสุดดดด เนียนมาก ธรรมชาติมากๆ เข้าได้กับทุกลุค ขนาดพอดีกับตาดำเป๊ะๆ ใครใส่ก็รอดค่ะ ๕๕๕๕

Mini Grang Brownรุ่นนี้เป็นมินิแล้ว แต่ส่วนตัวปิงว่ามันก็ยังใหญ่ไปนิส ๕๕๕ แต่ตัวนี้ปิงก็ใส่บ่อยค่ะ เพราะว่าสีน้ำตาลมันดูธรรมชาติดี ลายมันไม่โดดมาก ใส่วันที่แต่งหน้าน้อยๆก็ยังเอาอยู่นะ ถ้าแต่งหน้าหนักๆก็จะได้ลุคนักร้องเกาหลีที่แต่งหน้าแซ่บๆ ๕๕๕๕

Victoria Brownอีกหนึ่งที่สุดแห่งความเนียน ใส่แล้วพูดไทยไม่ชัดเลยอ่ะ ๕๕๕๕๕๕๕๕ รุ่นนี้เป็นอีกตัวที่ชอบค่ะ เพราะว่าลายมันเนียนมาก เหมือนตาฝรั่งเลย เข้าได้กับทุกลุค แต่งน้อยๆแต่งเยอะก็รอด และเป็นตัวที่ปิงใส่ในทู้เห่อของรางวัลจากจีบัน ( https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=229511 ไทในไทในไทอิน)

Mini Idol Grayสุดท้ายย อีกหนึ่งรุ่นที่มีความเนียน นัว ดีงามมาก ถ้ามองภาพรวมทั้งหน้าจะให้ความรู้ว่ามันเป็นเลนส์ที่เนียนมาก แต่ถ้าจ้องใกล้ๆลูกตาอาจจะดูโดดๆนิดหน่อย (แล้วใครจะมาจ้องแกฟะ ๕๕๕๕) ปิงค้นพบว่าเลนส์นี้เหมาะแก่การแต่งสโม้กกี้อายนัวๆมาก จับคู่กับปากสีนู้ด ออกมาแล้วเซ็กซี่สุดๆ เข้ากันได้ดีมากๆ

เป็นยังไงกันบ้างคะ พอจะเห็นความแตกต่างกันหรือเปล่าา

เพื่อนๆลองไปจับคู่คอนแทคเลนส์กับลุคต่างๆกันดูได้น้า

ที่สำคัญคืออย่าลืมรักษาความสะอาดของเลนส์กันด้วยนะค้า

เปลี่ยนน้ำยาแช่เลนส์ทุกวัน ล้างเลนส์ด้วยน้ำเกลือก่อนใส่เพื่อลดความระคายเคือง

และเลนส์ส่วนมากมีอายุการใช้งานไม่เกิน 1 เดือน

อย่าดองไว้ใส่เกินน้าาา เดี๋ยวตาบอดเด้อ

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆนะคะ

ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้า

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามค่ะ

pppetite

pppetite

ชื่อเค้าอ่านว่าเปอติ๊ด เป็นภาษาฝรั่งเศส แปลว่าตัวเล็ก (แต่ชื่อเล่นจริงๆชื่อปิงปองนะ 5555)

FULL PROFILE