Review Loreal Colorista ครีมเปลี่ยนสีผม ที่ทำง่าย คนเดียวก็ทำได้

19 9

สวัสดีค่าเพื่อนๆ มาเจอกับจี้ และสีผมที่เปลี่ยนไปอีกแล้วและจี้ก็จะมารีวิวการทำสีผมสีใหม่ของจี้ด้วยนะค่า

จะเห็นได้ว่าช่วงนี้จี้เปลี่ยนสีผมค่อนข้างบ่อยอย่างภาพบนสีม่วงจี้ก็ทำไปน่าจะประมานเดือนนิดๆ แล้ว ด้วยยาม่วง ถ้าใครยังไม่ได้ดูตามลิ้งนี้ไปเลยhttps://www.jeban.com/viewtopic.php?t=229033ส่วนภาพตรงกลางหลังจากสีม่วงเฟดมาได้ประมาน 3 สัปดาห์สีออกจะม่วงชมพู มีความพาสเทลนิดนึงและภาพล่างคือสีใหม่ของจี้ค่า สีออกจากฟ้า น้ำเงิน ยีนส์ๆ

และเจ้าตัวนี้ก็คือ Loreal Colorista สี BLUE600 เป็นครีมเปลี่ยนสีผมชั่วคราว จริงๆ เค้าออกมาหลายสีมาก ในราคา 9.99 - 11 $ในประเทศไทยยังไม่นำเข้ามาจำหน่าย อันพี่คนสวยซื้อมาฝากจากอเมริกา กรุบๆ

รอบๆ กล่องก็จะมีบอกว่าสีที่ออกมาจะเป็นแบบไหน อะไร ยังไง จี้ก็เดาๆ ไป ด้วยภาษาที่อ่อนด๋อย สังเกตจากภาพเป็นหลัก 5555ดูๆ แล้วเราเล่นสนุกกับเจ้าตัวนี้ได้ 3 แบบ ไม่ว่าจะ ไฮไลท์ แบบดิปปลายผม หรือจะทำทั้งหัวแต่ผมก็จะต้องสีอ่อนประมานนึง

เมื่อเปิดมาภายในกล่องจะประกอบไปด้วยครีมเปลี่ยนสีผม 1 ขวด แปรงสำหรับย้อมผมวิธีการทำสี และถุงมือมีมาให้ถึง 3 คู่ด้วยกัน เนื้อครีมมีสีน้ำเงินม่วงๆอย่ารอช้าเราไปทำสีผมกันเลยค่ะ

นี่คือสีผมก่อนทำค่ะ ปลายผมจะค่อนข้างสว่างเพราะผ่านการกัดสีผมมาแล้ววิธีการทำง่ายมาก เริ่มจาก1. ถ้าใครหัวมันให้สระผมก่อน แต่ไม่ต้องใส่ครีมนวดนะ แล้วเช็ด จะเป่า อะไรก็ได้ให้แห้ง2. เมื่อผมแห้งแล้วลงสีเลย ตามใจชอบ อย่างจี้จะลงปลายๆ ก่อน เพราะอยากจะดิปปลายผม พอลงปลายผมครบแล้วก็ละเลงทั้งหัวเลย3. จี้ทั้งไว้ 30 - 40 นาที4. จากนั้นล้างผม บำรุงปกติเลยผลลัพท์ที่ออกมาจะเป็นยังไงน้า ไปดูกันเลย 

นี่คือสีที่ได้ออกมา ถือว่าก็ตรงตามหน้ากล่องนะคะ แต่มันไม่ค่อยสม่ำเสมอเท่ารัย แต่สำหรับจี้โอเคเลย ถ้าให้คะแนนก็ซัก 7/10 แล้วกันเพราะได้สีที่ต้องการ (อาจจะเพราะจี้กัดผมมาก่อน) และใช้ง่ายด้วย

ถ้าเพื่อนๆ ชอบก็กดไลท์ได้ แชร์ได้ เค้าไม่ได้ห้ามนะตัวเทออ๋อ ลืมบอกอีกอย่าง ทำสีบ่อยแล้ว เราก็ต้องบำรุงกันด้วยนะจ้านี่ทำบ่อยๆ ก็เริ่มสงสารน้องผมแล้วสิ แต่ก็นะครีมเปลี่ยนสีแบบนี้อยู่กับเราได้ไม่นานที่จี้เคยทำก็ประมาน 3 - 4 อาทิตย์ แล้วแต่คนเอาล่ะค่ะ วันนี้จี้ต้องลาไปก่อนนะคะ บายค่า

bengy_gee

bengy_gee

HELLO...
I'M BENGY
Nice to Meet you na ka

FULL PROFILE