“알라딘 (อลาดิน)” ร้านหนังสือเกาหลี ที่ราคาถูกมากก แถมบรรยากาศก็ดี๊ดี!

6 1

สวัสดีค่ะ สาวๆ ทุกคนนนน!

วันนี้กระทู้สายเกาหลี จะมาเอาใจสาวๆ ที่รักการอ่านกันเพราะวันนี้เราจะมาแนะนำร้านหนังสือในเกาหลี ที่ราคาถูกมากกก ใครไป อย่าได้พลาดเลยนะคะนั่นก็คือ “ร้าน 알라딘 (อลาดิน)” นั่นเอง เราเชื่อว่าสาวๆ หลายคนต้องไม่รู้จักแน่ๆ  มาดูกันเลยดีกว่า!!

ก่อนอื่นเราจะขอเกริ่นนิดนึงว่า หนังสือที่เกาหลี ราคาค่อนข้างแพง ส่วนมากถ้าตีเป็นเงินไทย ก็ราว 350 บาทขึ้นไปเลยนะคะ ดังนั้นสำหรับใครที่เรียนเกาหลี หรือชอบหนังสือเกาหลี รับรองกระทู้นี้ช่วยคุณได้แน่นอนค่ะ

“ร้าน 알라딘 (อลาดิน)” คืออะไร?

ร้านนี้เรียกได้ว่า เป็นศูนย์รวมหนังสือมือสองเลยค่ะ ทางร้านมีทั้งรับซื้อหนังสือ และขายหนังสือ และที่สำคัญราคาถูกมว้ากกก แบบบางเล่ม ถูกกว่าราคาเต็มมากกว่าครึ่งของครึ่ง ของครึ่งอีกค่ะ (สาวๆ เริ่มยิ้มกรุ่มกริ่มกันแล้วใช่มั๊ยล่ะ) แค่นั้นยังไม่พอนะคะ บรรยากาศของร้าน ยังน่านั่งอ่านหนังสือมากๆ เพราะสีสันที่ดึงดูด มองแล้วสบายตา อ่านกันไปเพลินๆ เลยค่ะ 

สำหรับใครที่คิดว่าไปเกาหลี ชั้นอ่านตัวเกาหลีได้งูๆ ปลาๆ หรือไม่กล้าถามพนักงานที่ร้าน เพราะกลัวฟังเค้าไม่ออก ก็มาทางนี้เลยจ้า ที่ร้านจะมีคอมให้เราใช้ค้นหาหนังสือที่ต้องการได้ พร้อมกับบอกตำแหน่งบนชั้นวาง กับราคาให้ด้วยนะคะ สะดวกมากๆ เลย

ต่อไปลองมาดูบรรยากาศภายในร้านกันค่ะ เห็นมั๊ยว่าในร้าน สีสัน การตกแต่งร้าน ดูสบายตามากกกก ถึงหนังสือเยอะขนาดไหน แต่ก็แบบดูไม่รก จัดเป็นสัดเป็นส่วน แถมยังนั่งอ่านได้อย่างสบายด้วยนะคะ

ส่วนเจ้าร้านหนังสือ 알라딘 (อลาดิน) มีหลายสาขามากๆ เลยค่ะ แต่ในกระทู้นี้มาจากสาขา 신촌 (ชินช่น) ในโซลคะ เพราะถ้านอกเมืองน่าจะไปยากแล้ว

วิธีการไปรถไฟฟ้าใต้ดิน : นั่งสายสีเขียว 2 ลงสถานี 신촌 แล้วออกที่ทางออก 2 ร้านจะอยู่ห้าง 현대(ฮยอนแด) 50 เมตรค่ะ

เป็นไงกันบ้างเอ่ย ถูกใจสาวๆ ที่รักการอ่านแน่เลย หรือใครที่ไม่รู้ อ่านภาษาเกาหลีไม่ออก ก็ลองไปแวะ ชมบรรยากาศ ถ่ายรูปเก๋ๆ ว่าชั้นมาร้านหนังสือของเกาหลีแล้วนะเหวยยยยยย ดูมีความรู้ไปอีกกกก 55555

ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะบ๊ายบายค่าเครดิตรูปภาพจาก : 미모미진 (มีโมมีจิน)

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE