ผื่นขึ้นเต็มหน้าเลยใช้ไรดีคะ

คือว่าเรื่องของเรื่อง เราเป็นคนแพ้ฝุ่นเหมือนพวกผงปูนอะไรแบบเนี้ยค่ะ แล้วที่บ้านเปลี่ยนฝ้าใหม่ ก็เลยมีฝุ่นเต็มเราก็ทนไม่ได้เลยจัดการทำความสะอาดใหญ่ค่ะ เลยเป็นเรื่องเลย ทำความสะอาดเสร็จไปล้างหน้า ผื่นเป็นเหมือนผดเวลาแพ้เครื่องสำอางขึ้นเต็มหน้าเลย ทำงัยดีคะ

ใช้อะไรดี ช่วยหน่อยค่ะ ไม่สามารถแต่งหน้าหรืออะไรได้เลยหน้าเยินมาก ช่วยก้นหายาทาให้หน่อยค่ะ ขอยี่ห้อและสถานที่ซื้อด้วยนะคะ ข

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
อึ๋ยๆๆๆๆ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ขึ้นเต็มแก้มสองข้างเลยตอนนี้ แถมยังคันยิบๆอีกด้วยนะ เป็นมาสามวันแล้วด้วยอ่ะค่ะ ยังไม่หายเลย รอฟังคำตอบด้วยคน

อิๆๆๆ
เคยใช้ไข่ขาวทาหน้าไว้หน่ะค่ะ รอยแดงก็จะหาย เย็นหน้าดี ทาทิ้งไว้จนแห้ง ทำซักสองครั้งตงดีขึ้นนะคะ
เอาใจช่วยค่ะ เชื่อว่าเดี๋ยวก็หาย ทำความสะอาดให้ลึกถึงรูขุมขน พอร์เคล็นซิ่งมาร์ค ก็ช่วยได้ส่วนนึง

แก้ระยะยาวมั้ยคะ คนที่แพ้ง่าย ผิวค่อนข้างsensitive
ทานโปรตีนบริสุทธิ์จากถั่วเหลือง จะทำให้ภูมิคุ้มกันดีขึ้น และผิวโดยรวมก็จะใสและแข็งแรงขึ้นด้วย เพราะจะช่วยทำให้cellที่ขึ้นมาใหม่แข็งแรง แต่ภายนอกเราก็ต้องปกป้องดีๆด้วยนะคะ
ทานยาแก้แพ้ และดื่มน้ำเยอะๆจ้า
เบื้องต้น ทางที่ดีควรไปหาหมอดีก่าน้า
เราก็เป็นตั้งสองเดือนไม่หาย เลยไปหาหมอที่พรเกษม กินยา 1 อาทิตย์ กับทายาที่หมอให้ตอนนี้หายแล้วจ้า
เป็นแยอะ ไปหาหมอดีกว่านะคะ อย่าทานยาเองเลย
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลองดูอีกวันถ้ามันไม่ยอมยุบคงต้องหาหมอแล้วหล่ะค่ะ เพราะว่ามันน่าเกียจจริงๆเลย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ

เราเคยเป็นอ่ะ เหมือนจะแพ้น้ำ เลยทา TA ค่ะ
หายแล้ว
ปล หาหมอดีกว่า

ไปหาหมอดีที่สุดเคยเป็นมาแล้วถ้าไม่รรีบรักษานะระวังหน้าสิวขึ้นเต็ม เจอกับตัวเองมาแล้วค่ะ
 เจอปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เป็นผื่นเม็ดเล็กๆ แต่ไม่ใช่สิว ที่บ้านต่อเติมบ้านเหมือนกันค่ะคิดว่าน่าจะเป็นที่ฝุ่นนี่แหละ แล้วยิ้งเราไปกรอหน้ามาด้วยอาจจะทำให้หน้าบางแลวแพ้ง่ายเลยเป็นเต็มไปหมด ทายาแล้วก็ยังไม่หายยย ทำไงดีคะเนี่ย TT

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again