รีวิว อากาศมันร้อน ต้องการอะไรเย็นๆ "BSC CUSHION PERFECT COOLING"

25 14

ฮัลโหลว์ สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันจ้าาาาาา

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนเลย เจ้าของกระทู้ ชื่อ ตั๊ก ค่ะ เพื่อนเรียกตั๊กกี้ ตั๊กตั๊ก ตั๊กแตน บราๆๆๆ

เพิ่งเรียนจบหมาดๆ ตั๊กเรียนจบด้านวิทยาศาสตร์เครื่องสำอางโดยตรง แฮร่!! โปรโมตนิดนุง

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของตั๊กเอง คือส่วนตัวแล้วผิวหน้าไม่ค่อยปัญหาอะไรเลย รองพื้นนี่บอกลาเลยจ้า แต่จะเลิ้ฟเจ้าคุชชั่นเป็นพิเศษ

คือเราชอบความเป็นธรรมชาติมากกว่า ลองแล้วลองเล่าหลายแบรนด์หลายยี่ห้อ จะบอกว่าเกาหลีนี่ไม่ค่อยจะเข้ากับเราเท่าไหร่

วันนึงไปเดินห้างกับคุณแม่ผ่านเคาน์เตอร์ BSC แม่เราก็แวะดูนุ้นนี่นั่น สายตาเราก็ไปสะดุด อุ๊ปส์! BSC เค้ามีคุชชั่นจ้าา มันจะดีไหมน้าาา เลยขอลองเทสกับพนักงานขาย วั่ยตายแล่ววววว!!!! คือเนื้อมันดีงามพระรามสิบมาก ขุ่นเท๊อออ คือเนียนมาก ปกปิด แล้วนางเย็นค่าประเด็น จัดสิค่ะรออะไร

ดูหน้าตานางซะก่อนนะ แท่นแท๊นนน

จะบอกว่าเนื้อคุชชั่นของ BSC เนี่ย มันไม่เหมือนกับคุชชั่นเกาหลีที่เราเคยใช้นะ

ตัวนี้มันจะ เนียนนนนนน แล้วโทนสีค่อนข้างเข้ากับผิวเรามาก

เดี๋ยวจะลองเทสการ ปกปิด ให้ดู

พอขึ้นหน้าจะบอกเลยว่าสีค่องข้างกลืนกับผิว คือเค้าเคลมว่าปรับสีผิวได้ด้วย

ปิดรอยแดง รอยสิว รอยกระ ได้เนียนมากกกก ให้ลุคที่แมท แถมยังกันแดด SPF50 PA+++ อีกค่ะคุ๊ณณณณณณณ

ที่สำคัญคือมันว้าวมาก คือ เย็นจริงๆ เย็นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เหมาะกับหน้าร้อนเมื่อไทยเป็นอย่างมาก!!!!!

พรีกายถวายชีพนะค่ะ หน้าสดของดิฉัน ...

เย็นสดชื่นทันทีที่ใช้จริงๆค่ะ ใช้แล้วหน้าผ่อง ทาแล้วไม่หนืดหน้า

คุมมันดีเลยทีเดียว ตั๊กทาแล้วไปเดินห้างประมาณ 3-4 ชั่วโมง มันแค่ช่วงจมูก แก้มก็แอบวาวๆ ติดทนแน่นลืมมมมมมมม

สรุป

การปกปิด   9/10

คุมมัน        8.5/10

ติดทนนาน  8/10

สีเข้ากับผิว  9/10

ฉ่ำวาว         6.5/10

ราคา 1390 บาท หาซื้อได้ที่เคาน์เตอร์ BSC COSMETOLOGY ทั่วประเทศนะคะ

รีิวิวนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของตั๊กนะคะ ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของสาวๆแต่ละคนด้วย

ยังไงก็ขอฝากกระทู้แรกของตั๊กไว้ในอ้อมอกอ้อมใจสาวๆจีบันกันด้วยนะคะ

วันนี้ขอลาไปก่อนไว้พบกันกระทู้หน้านะจ้ะ XOXO

ttakkyy

ttakkyy

สวัสดีค่ะ ตั๊ก นะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

มีอะไรดีดี มาแบ่งปันกันนะคะ ;)

FULL PROFILE