แปลงโฉมสาวหมวยให้สวยหวานแบบ Belle ใน Beauty and The Beast

18 15

สวัสดีค่ะชาวจีบันทุกท่าน เมื่อไม่นานมานี้หลายคนคงจะมีโอกาสได้ไปดูภาพยนตร์ 'Beauty and The Beast' กันมาบ้างแล้ว มิ้วก็เป็นแฟนดิสนีย์คนนึงค่ะ เคยดูตั้งแต่เวอร์ชั่นการ์ตูน ครั้งนี้ก็ไม่พลาดที่จะไปดูเหมือนกัน อีกอย่างนึงก็คือมิ้วเชื่อว่าหลายคนตั้งใจจะไปดูตัวละคร 'Belle(เบลล์)' นางเอกของเรื่อง ซึ่งแสดงโดย Emma Watson ตอนแรก ๆ ที่ได้ข่าวว่าสาวเอมม่ารับบทเป็นเบลล์ มิ้วยังรู้สึกตื่นเต้นไปด้วยเลย

ด้วยความเป็นติ่ง Disney Princess มาตั้งแต่เด็ก ๆ แถมยังกรี๊ดในความสวยของสาวเอมม่าด้วย ครั้งนี้มิ้วเลยจะมาแต่งหน้า ครีเอทลุคเป็นสาวเบลล์ให้ได้ชมกัน โดยเป็นลุคที่สาวเบลล์อยู่ในวัง เต้นรำกับเจ้าชายอสูร เสื้อผ้าหน้าผมที่มิ้วใช้อาจจะไม่ได้เป๊ะแบบในภาพยนตร์มาก แต่ก็พยายามหามา adapt ให้ได้ใกล้เคียงที่สุด

Before & After

พีคมั้ยล่ะคะคุณผู้ชม >< 555555

พร้อมกันนั้นเพื่อให้เข้ากับการแต่งหน้าในครั้งนี้ มิ้วเลยเอาไอเทมใหม่ เครื่องสำอาง Disney x Cute Press ในคอลเลคชั่น Beauty and The Beast มาประเดิมในลุคนี้โดยเฉพาะ จะเป็นยังไงบ้างนั้น มาชมไปพร้อม ๆ กันเลยค่ะ

วิดีโอแปลงโฉมอาหมวยให้เป็นเจ้าหญิงเบลล์ ไปดูกันเพลิน ๆ ค่ะ ^^ 

ตามมาด้วย How to บางส่วนที่แคปมาจากวิดีโอ งานนี้ขอเน้นแบบพอสังเขปก็แล้วกันนะคะ

แค่ตา แก้ม ปากพอละ จัดมาเต็ม ๆ เดี๋ยวเยอะเกิน

เริ่มที่ตอนแต่งตาค่ะ

ตามมาด้วยการปัดแก้ม มิ้วใช้ทั้งสีส้มและสีชมพูเลยค่ะ

สีส้มปัดจากด้านข้างเข้ามา

ส่วนสีชมพูเน้นตรงหน้าแก้มค่ะ

สุดท้ายก็จบงานด้วยการทาลิปค่ะ

คราวนี้ไปดู Finish Look กันเลย

สุดท้ายก็คืองานปากค่ะ

สีแรกที่ทาออกสีนู้ด ๆ พีช

ส่วนสีที่ 2 สีออกส้มขึ้นมาหน่อย ทาที่ริมฝีปากด้านในค่ะ

ไม่รู้ว่าจะชอบกันมั้ย? มิ้วเองก็พยายามเต็มที่สำหรับการครีเอทลุคนี้ บอกตามตรงเลยว่าไม่เคย Make over ตามตัวละครหรือดาราคนไหนได้แบบจริงจังขนาดนี้ นี่เป็นครั้งแรกจริง ๆ สุดท้ายนี้ก็หวังว่าจะถูกใจกันนะคะ แล้วกลับมาพบกันใหม่คราวหน้า บ๊ายบายค่า ~~~

Minniie.Mew

Minniie.Mew

Art & Makeup Junkie
เรียกเราสั้น ๆ ว่า "มิ้ว"
ผู้หญิงธรรมดาทั่วไปที่รักการแต่งหน้าที่สุด
เพราะสำหรับเรา การแต่งหน้าก็คือศิลปะ!!

FULL PROFILE