[how to] elegant EMo

0 34

แหะๆ สวัสดีดึกๆนะค่ะ มาตั้งกระทู้เอาตอนนี้ สาวๆจะนอนกันไปหมดยังหนออออออ

เห็นContest เดือนนี้ยังงั๊ย ยังงัย ก็จะต้องทำให้ได้ กำลังอยากแต่งหน้าแอ๊บอีโม 555+

เริ่มจากหน้าเปล่าๆเลยดีกว่าค่ะ แล้วใส่คอนแทคเลน บิ๊กอาย สีเทา*แต่ไหงใส่แล้วสีไม่ออก( = A =)*

ทาครีมกันแดด anessa ขวดสีเงิน ทาแล้วหน้าไม่มันดีค่ะ ( > [] < )

ต่อด้วย BB cream ของ Hanskin ยังงัยก็แอ๊บหน้าใสไว้ก่อน 555+

กลบแพนด้าด้วยคอนซีเลอร์ ป้ายๆแล้วเอานิ้วกดๆให้กลืนไปกับผิว

เก็บรอยสิวและจุดดำๆให้หมดด้วยคอนซีเลอร์ตัวเดิมค่ะ

ตบด้วยแป้งฝุ่นไม่วิ้งของ Lunasol แล้วเอาแปรงมาวนๆให้เนียนๆ

ปัดมาสคร่าคิ้วสี เพื่อให้เข้ากับผม เริ่มปัดย้อนแนวคิ้วก่อน

แล้วค่อยปัดตามแนวค่ะ สีจะได้สม่ำเสมอกัน

ต่อมาเป็นส่วนของตา ปัดแป้งฝุ่นเยอะๆตรงใต้ตาจะกันผงๆร่วงลงมา

แล้วปัด สี 1 จากพาเลตเคท ปัดช่วงหัวตัว คล้ายๆรูปสมเหลี่ยม

ปัด สี 2 3 ผสมกัน แล้วปัดให้ทั่วทั้งเบ้าตาค่ะ

เขียนอายไลเนอร์ เริ่มแรกเขียนจากเส้นบางๆ ก่อน

แล้วค่อยเพิ่มให้หนาขึ้นนึดนึง

ใช้คัตตอนบัตเกลี่ยเส้นไลเนอร์ให้กระจายออกไปค่ะ

ปัดสีดำ 4 จากพาเลตเคทอันเดิม ทับไปทั้งเบ้าตา

เก็บสีที่ที่ขอบตาล่างด้วย

เขียนเส้นเหนือรอยพับขอบตอ เพื่อให้ดูดวงตาลึกขึ้น

วาดเส้นที่ขอบตาล่างทั้งหมดเลยด้วยค่ะ

ใช้สีดำ 4 ตบๆให้เส้นกลมกลืนกันกับสีพื้น

ต่อด้วยสี เทาเข้ม 3 วาดทับตรงหัวตา

เสร็จต่อด้วยอายคัลเลอร์สีแดงทาตรงเหนืออายคัลเลอร์ สีดำ

ทั้งขอบเบ้าตา และก็ ขอบตาล่างค่ะ

ใช้สีดำ เกลี่ยตรงรอยต่อของสีดำกะสีแดง ให้กลืนๆกันไป

แล้วดัดขนตาค่ะ

ปัดขนตาบนรอบแรกด้วย มาจอริก้ายาวๆสุด

ปัดรอบสอง ด้วย ettusais ให้ขนตาดูฟูๆขึ้นมาหน่อย

ปัดขนตาล่างด้วยเดจาวูเป็นอันจบค่ะ

แอบแปะรูปตาตอนเสร็จแล้ว หน่อยนึง (> w <)

ปิดท้ายด้วยทาลิปสีชมพูเบจ ทาแล้วแล้วซับออก 1 รอบค่ะ

เพิ่มเติมอุปกรณ์เสริมนิดนึง  5555+

พู่ติดผมลูกไม้ สีดำ วิกผมหน้าม้า กิ๊บเสียบ หวีสำหรับยี กิ๊บปากเป็ด

เริ่มผมนะค่ะ เริ่มจากแบ่งผมหน้า แล้วติดวิกหน้าม้าเข้าไป

ซ่อนรอยต่อด้วยพู่ลูกไม้ ยีผมด้านหลังให้พองๆเป็นอันเสร็จค่ะ

จิงๆอยากให้ผมหน้าเป็นสีทอง แล้วด้านหลังสีดำ แต่ดันกลับกันซะงั้น

เอาผมหน้าม้าออกแล้ว

ยังงัยก็แนะนำติชมด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

matsublood

matsublood

Make up Addict

FULL PROFILE