How To แต่งหน้าตามเจ้าหญิงเบลล์ Beauty and the Beast (เวอร์ชั่นชุดแม่บ้าน)

18 9

สวัสดีค่ะ~ กลับมาพบกับ RODGENG BLOG (รถเก๋ง บล็อก) กันอีกแบ๊วว~ ヾ(◕v ◕✿)

นานๆทีจะมาทำฮาวทูแต่งหน้าให้ได้ชมกัน ครั้งนี้รถเก๋งได้แรงบัลดาลใจการแต่งหน้ามาจาก 

เจ้าหญิงเบลล์ จากเรื่อง Beauty and the Beast หรือชื่อภาษาไทย "โฉมงามกับเจ้าชายอสูร" ค่ะ

เป็นการ์ตูนอมตะเรื่องนึงจากค่ายดิสนีย์ ที่ไม่ว่าจะผ่านมากี่ยุคกี่สมัย

ความนิยมของการ์ตูนเรื่องนี้ ก็ไม่เคยเปลื่ยนแปลง...

เลียนแบบเมคอัพของเจ้าหญิง Belle Beauty and the Beast

❤ภาพก่อนและหลังแต่งค่ะ ❤

เมคอัพของเจ้าหญิง Belle Beauty and the Beast ลุคนี้ไม่มีอะไรมากค่ะ

ใช้แต่อายแชโดว์โทนน้ำตาลทอง เป็นสีเบสิกที่ทุกคนคุ้นเคย

ส่วนสีลิปตามแบบฉบับเจ้าหญิงเบลล์ในการ์ตูน ลิปจะออกสีตุ่นๆแบบนี้เลย~

ลุคเจ้าหญิงเบลล์แต่งหน้ายังไง? ใช้เครื่องสำอางอะไรบ้าง? ไปดูกันเล๊ยยย~ ❤

The Pussycatrodgeng

The Pussycatrodgeng

สวัสดีค่ะ ชื่อ รถเก๋ง นะคะ
สาวอ้วนอารมณ์ดี รีวิวเครื่องสำอางตามกระแสชอบแต่งหน้า
บูชาแมวเป็นเทพเจ้า สีชมพูอยู่ในสายเลือด!

FULL PROFILE