[ mini review ] SRICHAND LUMINESCENCE ทั้ง 3 ตัว งานดีมากกก

17 6

สวัสดีเพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะวันนี้จะมารีวิวเล็กๆน้อยๆกับของที่ได้รับจากจีบันนั่นก็คือ .. 

ครีมกันแดด Luminescence Fabulous UV Shieldรองพื้น Luminescence Splendorous Under Makeupแป้ง Luminescence Glowing Brilliance Perfecting Powder

กันแดดเป็นเนื้อสีขาวที่มีความโปร่ง เกลี่ยง่าย มีค่า SPF ถึง 50 PA++++

ประทับใจเนื้อครีมดีมาก ซึมเร็ว ไม่เหนอะหนะและไม่ทิ้งคราบไว้ ไม่บล็อกให้รองพื้นไม่ติดผิว คือสามารถทารองพื้นหรือเบสต่างๆต่อได้เลย โดยไม่ต้องรอเวลานานมากสังเกตได้จากรอยปาดด้านบน ที่สามารถลากเนื้อครีมไปได้ค่อนข้างง่ายค่ะ

มาต่อกันที่รองพื้นและแป้งผสมรองพื้นค่ะ

ซึ่งเบอร์ที่ได้มา คือ รองพื้น SC30 natural และ แป้ง SC30 warm beige

ชอบโทนสีของเซตนี้มากค่ะ ออกไปทางโทนเหลืองเหมาะกับชาวเอเชียสุดๆ แอบอยากเชียร์ให้ทำคอนซีลเลอร์แบบปกปิดขั้นสุดออกมาเพราะรองพื้นน้ำตัวนี้ เกลี่ยง่าย ไม่เป็นคราบ แต่ให้ความปกปิดในระดับกลาง รอยดำเพียงแค่ดูจางลงอาจจะไม่เพียงพอกับบางจุดที่ต้องการ full coverageโดยที่บนฝาขวดจะเขียนบอกให้เขย่าก่อนใช้นะคะ

ซ้าย รองพื้น     :      ขวา รองพื้น+แป้งอย่างที่ได้บอกไปค่ะ สีค่อนข้างโอเคเลยทีเดียวแต่ตัวแป้งเท่าที่ดูไม่ทำให้สีของรองพื้นเปลี่ยนไปนะคะมีความนวลขึ้น ไว้ต้องรองใช้กับผิวหน้าจริงก่อน จะได้ทราบว่าควบคุมความมันได้ดีหรือไม่

สุดท้ายนี้ ขอบคุณจีบันนะคะที่ได้ส่งผลิตภัณฑ์ดีๆมาใช้พวกเราได้ลองใช้กันเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ .. <3

ddnim

ddnim

mindd ' s
Ig: ddnim

FULL PROFILE