เปลี่ยนขาขน…เป็นขาขาว กำจัดขนแบบอ่อนโยนด้วย Slinky Touch

16 8

ขอเล่าประวัติขนหน้าแข้งให้ฟังก่อนว่า…แรกเริ่มนั้น เราก็มีขนตามแขน

ขาบางๆแบบคนทั่วไปนั่นแหละ

แต่พอวันนึง เพื่อนๆก็มาชวนกำจัดขนหน้าแข้ง ด้วยเหตุผลที่ว่า

"เพื่อความเนียนนนน....แกเชื่อชั้นสิ"

นั่นคือจุดเริ่มต้นที่เราต้องกำจัดขนเองอยู่เรื่อยมา

ซึ่งจริงๆเราคิดว่า ถ้าย้อนเวลาไปได้ ไม่กำจัดก็ได้นะ 

จะได้ไม่ขึ้นมาหนาๆ และไม่ต้องมากำจัดเรื่อยๆแบบตอนนี้

เอาหละ จบกว่าดราม่าไว้แค่นี้ก่อน เพราะชีวิตต้องเดินต่อไป อิอิ

โดยปกติ แต่ก่อนนั้น เราได้ใช้เครื่องถอนขน!!

เพราะรู้สึกว่า วิธีโกนนั้น แปปเดียวก็ขึ้น ไม่เกินวันที่2 ลูบไปรู้สึกตอๆแน่นอน

แต่แล้ว.....เครื่องถอนขนเราได้ เสียชีวิตลง ตามวัยและสังขารT-T

วันนี้เราเลยได้มาลองอีกตัว ซึ่งจริงๆไม่ค่อยชอบครีมกำจัดขนแบบนี้เท่าไหร่นะ

เพราะเคยลองยี่ห้อตามซุปเปอร์ทั่วไปแล้ว แบบทาทิ้งไว้ แล้วเช็ดออก นั่นแหละ

รู้สึกมันไม่ออกจริงๆ แบบว่างงมาก หรือขนเราแข็งแรงทีนี้ก็เริ่มหาทาง

จนเจอตัวนี้ในเวปซื้อของออนไลน์

ก็ตัดใจซื้อตัวนี้มา ราคาไม่ถูกไม่แพง เพราะหลอดใหญ่พอสมควร ยี่ห้อ Slinky Touch 

จัดมา1หลอดค่ะ

อันดับแรกมาดูขนที่เรามีก่อน ย้ำนะว่า ขาเราเองแน่นอน ไม่ต้องงงว่าอะไรจะใหญ่ และขนดกปานนั้น

ขาผู้หญิงแน่นนอน มาขอดูได้ 5555

โพสซ้าย โพสขวาให้ดู ป่าชัดๆ

T-T

SlinkyTouch ตัวนี้เป็นครีมกำจัดขนสัญชาติญี่ปุ่นนะคะ

ราคาประมาณ 600 กว่าบาท

หลอดใหญ่อยู่ค่ะ เค้าบอกว่าเป็นเนื้อครีมที่อ่อนโยน

กำจัดขนแบบหมดจด แต่ไม่ระคายเคืองด้วยขั้นตอนง่ายๆ

เพียงแค่ทาให้ทั่วบริเวณ ทิ้งไว้ 5-10นาทีแล้วเช็ดออก

ขนจะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย แบบไม่เจ็บไม่แสบเลยค่าา

นี่คือพลาสติกหุ้มหลอด ไปคุ้ยมา เยินไปนิด เอามาให้ดูค่อยมีภาษาไทยหน่อย

และมีรูปขาตามแบบ ให้เรามีกำลังใจว่า..

หืมม..เราจะต้องมีขาเนียนตามแบบที่ติดมาให้ได้!!!

ลองดูเนื้อครีมหน่อย

เนื้อครีม เป็นสีขาว เนื้อมีความเข้มข้น หนืด มีกลิ่นฉุนเล็กน้อย

แต่ไม่ได้ขนาดว่าแสบ กลิ่นคล้ายๆน้ำยาดัดผม

ประมาณนั้น คือถ้าไม่สูดดม ฟอดดก็ไม่ได้กลิ่นหรอก

ไม่ต้องกลัวจะแสบตา เพราะถ้าทาขน กลิ่นไม่น่าโชยเข้าตาแน่นอนค่ะ

แต่ที่บอกได้ เพราะดมไงคะ อิอิ เพราะอยากมาเล่าให้สาวๆฟัง

หืมมม ไงหละ...ยิ่งใกล้ ยิ่งแอบอายขนนะเนี่ย

ขั้นตอนนั้น เราไม่ได้เตรียมอะไรมากมายนะคะ

แต่คิดเองว่าอย่าเพิ่งขัด ถู สครับแรงๆขา ก่อนจะทำ

เพราะเผื่อแสบไรงี้

ก็แค่อาบน้ำ หรือล้างซักนิด ซับให้แห้ง แล้วก็ทาเลยค่ะ ทาให้ทั่วนะ

ครั้งนี้จะเริ่มทาข้างนึงก่อน ทำทีละครั้งเดี๋ยวจะได้มาดูกันนะ

เมื่อทาเสร็จทิ้งไว้ 5-10 นาที ซึ่งสำหรับเราเราทิ้งไว้ 10 เลย

เพราะเส้นขนค่อนข้างหนา ถ้าสาวๆขนหนา ก็ทิ้งไว้10 นาทีเหมือนเรานะ

เมื่อครบ  10 นาทีแล้ว ก็เช็ดออกได้เลยค่ะ

เคล็ดไม่ลับ ของเราคือ แนะนำว่า ใช้ผ้าขนหนูเช็ดดีกว่า

เพราะผ้าขนหนูมันจะมีขน ซึ่งขนผ้าช่วยให้เช็ดครีมได้หมดจด

แถมรู้สึกว่า ขนของผ้ามันจะไปช่วยให้ขนที่กำลังอ่อนแอ

ขาดง่ายดีกว่าทิชชู่เนื้อเรียบๆอีกด้วยนะ

หรือถ้าใครอยากใช้ทิชชู่ เราว่าไปเอาทิชชู่งานครัว แผ่นใหญ่ๆมาเช็ด ดีกว่าค่ะ

เป็นไงหละ ปาดไปนิดนึง ใสเลย แต่ก็มีบ้างนะ

ที่ไม่ขาดประมาณ2% ที่ยังอยู่

คาดว่า เพราะเราทาครีมไม่ทั่วแน่ๆเลยT-T

(สาวๆต้องทาหนาหน่อยและทาทั่วๆนะ เพื่อประสิทธิภาพที่ดี)

ทีนี้ค่อยๆเช็ดออกจนหมด

นี่เราแอบล้างขาด้วย เพื่อให้ครีมกำจัดขนออกหมด

ลองเปรียบเทียบกัน

จะเห็นได้ชัดเลยว่า ทางด้านซ้ายของภาพ

ดูเนียนขึ้น99.99%เลยนะ ส่วนทางด้านขวา คือด้านที่ยังไม่ได้ทาครีม

แน่นอน…ก็จะยังมีขนอยู่ค่ะไปต่อแบบรวดเร็วค่ะ

ทำวิธีเดิมเลย คือ ทาครีมให้ทั่ว คราวนี้เรามีประสบการณ์ละ

เราจะทาให้ทั่วจะได้ออกหมดจดนะ

และนี่คือขนทั้ง2ข้าง ที่ขนจากไปแล้ววว

สรุปผล ก็คือ เป็นครีมกำจัดขนที่เรียกได้ว่า หมดจดดีถึง 98% ส่วนอีก2%นั้น

อาจะมาจากความไม่สม่ำเสมอของทาครีม ระยะเวลา และสภาพขนนะ

แต่โดยส่วนตัว คือเราประทับใจมาก

1หลอด จากการคาดคะเน คิดว่าน่าจะใช้ได้ประมาณ 3ครั้ง(ขา2ข้าง/ครั้งนะคะ)

แอบรู้สึกเหมือนขาขาวขึ้นระดับนึงด้วยหละ

ไม่รู้ว่าเพราะขนหาย หรือ เพราะครีมตัวนี้ อิอิ

หวังว่าสาวๆคงจะชอบรีวิวนี้กันนะคะ

ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วย แต่นี่คือพลีชีพจริงๆ ตั้งใจมารีวิวให้ดูเลยน๊าา

(ก่อนนี้ต้องใส่กางเกงไปทำงานทุกวัน เพราะสะสมขนขาไว้ อิอิ)

ลาไปกับภาพขาขาวๆก่อนนะคะ

ขอบคุณมากค่าา

Sunny ka

Sunny ka

ฮัลโหลววววววว สาวๆจีบันนนนนน

FULL PROFILE