ZOEVA - Brow Spectrum พาเลตคิ้วที่สาวเปลี่ยนสีผมบ่อยต้องมาดูค่า

24 7

สวัสดีค่าเพื่อนๆจีบันทุกคนนน❤

วันนี้หลิงมารีวิว ZOEVA - Brow Spectrum พาเลตคิ้ว 9 ช่องค่า

เจ้าตัวนี้เหมาะมากๆสำหรับคนเปลี่ยนสีผมบ่อยเดี๋ยวเข้มเดี๋ยวอ่อนมากๆเลยนะ เพราะปกติเนี่ยเวลาเราทำสีผมใหม่ เราก็ต้องซื้อที่เขียนคิ้วเฉดเข้มลงหรือสว่างขึ้นเพื่อให้เข้ากับสีผมใช่มั๊ยล่ะคะ พาเลตนี้พาเลตเดียวเอาอยู่เลยน้า 

จากที่ได้ลองใช้ไปประมาณ 1 อาทิตย์ ถือว่าผ่านเลยน้าา สีไม่ค่อยเลือนระหว่างวัน + สีสม่ำเสมอดีค่ะ

โดยที่จะมีไฮไลท์ 3 ช่อง (ชิมเมอร์ 2 ช่อง แมตต์ 1 ช่อง) และคิ้ว 6 ช่องค่า

จะมีสีที่อมเทาๆด้วยน้า ปกติใช้ Anastasia สี taupe เพราะว่าที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นสีอมเทาเนี่ยหายากมากกกกก พอมาเจอนี่แล้วก็ปลื้มม ราคาทั้งพาเลตซื้อ anastasia ได้สีเดียว 555555

มาดู SWATCH กันเลยค่า

จะเห็นว่าครึ่งบนสีจะชัดแน่นมาก ส่วนครึ่งล่างสีจะไม่ชัดเท่าคือหลิงคิดว่าปกติเนี่ย ก่อนเขียวคิ้วเราต้องลงรองพื้น/แป้งกันก่อนอยู่แล้วครึ่งบนเลยทาคุชชั่นลงไปก่อนค่ะ ส่วนครึ่งล่างเป็นผิวแบบไม่ทาอะไร

จะเห็นว่าไฮไลท์ฝั่งที่ไม่ได้ทารองพื้นก่อนเลือนไปเยอะมากกก ส่วนฝั่งคิ้วเลือนไปนิดเดียวค่ะ

รวมๆสำหรับพาเลตนี้หลิงให้ 9/10 ค่ะ

ถือว่าคุ้มสำหรับพาเลตคิ้วมากๆ เพราะสีดีงามมากกก ติดทนไม่ค่อยเลือนระหว่างวัน หักคะแนนตรงที่ไฮไลท์เลือนง่ายไปหน่อย + แพคเกจไม่มีกระจกค่ะ

ราคา 1050 บาท ซื้อที่ sephora นะคะ

มีรูปตอนเขียนคิ้วด้วยพาเลตนี้มาฝากค่า ❤

ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าน้าาา บ๊ายบายค่าาา

❤❤❤❤❤

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE