กะเทยแต่งหน้าและพาเที่ยว Europe กับลุค ฝ ฝรั่ง เวอร์ชั่น easy มากกกกกก

9 5

แต่งหน้าลุค ฝ และ ไปเที่ยวหา ฝ ใน EUROPE กันนนนนนนนน

สวัสดีค่า พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ สาว Jeban ทุกคนนะค้า

ก่อนอื่นเลยต้องขอกล่าวเกริ่นนำก่อนเลยว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่จะมาทำ How to ให้ได้ดูกัน

เราก็ได้แต่นั่งอ่านกระทู้ของคนอื่นเขาครั้งนี้เราเลยทำของตัวเองบ้าง

วันนี้แททจะมาสอนวิธีการแต่งยังไงให้ดู ฝ ฝรั่ง แบบ ง่ายยยยมากกกกกกันค่า

แถมไม่พอ แททได้พาเพื่อนๆทุกคนไปเที่ยวไกลถึง Europe  อีกด้วยนะค้า

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่าเพื่อนๆ

รองพื้นแททใช้ของ L'oreal Lucent Magique เบอร์ G7 เพราะแททเนี่ยเป็นผิวค่อนข้างเข้มค่ะเพื่อนๆสามารถเลือกรองพื้นตามเบอร์ของตัวเองได้เลยน้า

หลังจากนั้นเนี่ยแททก็ใช้ Concealer ของ Collection ค่ะ

บอกเลยตัวนี้ถูกและดีมาาากกกก อมกกกกก yea yea yea

และ TRICK!!!!!!! อันแสนง่ายที่เราจะใช้ concealer นะคะเพื่อนๆ คือ แททจะวาดลงไปใต้ตาเป็นรูปสามเหี่ยมคว่ำทั้งสองข้าง และที่ระหว่างคิ้ว  มันจะทำให้เราได้ทั้งารปกปิดและการไฮไลท์ไปในตัวเลยค่า

ต่อมาเราก็จะ CONTOURRR กันค่า แททใช้ของ L.A.girl pro concealer สี Toast ค่ะ สีเดียวกับี่โมเม้เลยยยยย ลงไปเลยค่ะ ลงไปปปป ข้างแก้ม กรอบหน้าค่ะ

หลังจากนั้น แททก็เขียนคิ้วค่ะ ใช้ Merezca เพราะแท่งมันเหมือน Anastasia มาก แต่ราคาคนละโยช 5555555 แททเริ่มจากเขียนท้องคิ้วก่อนนะคะ หลังจากนั้นแททจะ ฟิล คิ้วให้มีหางและเป็น Arch เพื่อความ ฝ ค่ะ เขียนได้ปุ๊ป ใช้คอนซีลเลอร์ตัวเดิมเลยค่ะเพื่อนๆ ลบหรือ เก็บขอบของคิ้วให้ดูสวย Sharppppp แบบ ฝ หรือเรียก คิ้วอุยก็ได้นะคะ อุ่ยยยย55555 พี่เจนนี่ก็มา

พอเขียนคิ้วเสร็จแททใช้แป้ง Laura ในตำนานในการ Baking ใต้ตาค่ะ อัดเข้าไปเลยค่ะะะะ

หลังจากนั้นเรามาแต่งตากันดีกว่า แต่งตาครั้งนี้แททใช้เพียง 2 สี เท่านั้นนนนนน!!!! โหดปะุละ

เริ่มคัดเบ้่าตาโดย NYC bronzer ค่ะ เพราะสีนี้มันน้ำตาลสวยมากในการคัดเบ้าหรือคัดcrease ค่ะ แล้วแททใช้ L.A. girl pro concealer orange corrector สีส้มค่ะ เอาแปรงแตะๆนิดๆ แล้วลงที่หางของตาใกล้ที่เราคัดเบ้าตะกี้ค่ะ

แค่นี้ก็เสร็จแล้วววววว!! แททปัดขนตาและติดขนตาปลอมของ บอกต่อค่ะ

ลงก้มนิดๆและไฮไลท์นี่สำคัญมากกกก ลงตรงโหนกแก้ม หน้าผากตรงกลางและคางค่ะ

ลง Bronzer สีน้ำตาลที่คัดเบ้าตะกี้แต่ ใช้แปรงใหญ่เท่านั้นนะคะเพื่อนๆ มันจะได้ดูอุ่นๆขึ้นมา

เท่านี้ก็ Finish look แล้วค่ะเพื่อนๆ เห็นมั้ย easy เหมือนที่แททบอกปะละะะ ยังไงไปแต่งตามกันนะคะ ดูได้ในคลิปเลยย

อ้อลืมบอกไปแททไปเที่ยวมาด้วยการเดินทางของกะเทยน้อยจะเป็นยังไงฝากไปดูด้วยน้า แททเก็บวิวสวยๆมาฝากทุกคนเยอะเลยยยยย

ยังไงไว้เจอกันกระทู้หน้านะค้า

ขอบคุณค่าา

อย่าลืมกด Subscribe ให้แททในกระทู้และ Youtube ด้วยนะค้าาาาาาา

Chayada1

Chayada1

FULL PROFILE