เห่อของรางวัล Pon's Age Miracle ที่ได้มาจาก JEBAN

16 6

ฮาโหลววววช่วนี้มาบ่อยแล้ว 5555วันนี้จะมาเห่อของที่ได้จาก JEBAN ค่ะ คือ Pond’s Age Miracle ค่ะ 

เราเชื่อว่าหลายๆคนพออายุเริ่มเยอะก็ต้องเริ่มกังวลกับริ้วรอยถูกมั๊ยคะเห็นเรา 20 กว่าๆ แบบนี้ก็กังวลนะคะเพราะเชื่อว่า กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ ก็เลยต้องเริ่มทาสกินแคร์ที่ช่วยในเรื่องริ้วรอยแล้ว

พอดีได้ Pond’s Age Miracle มาจากจีบันพอดีมาในแพคเกจที่น่ารักมากเลยมีมาทั้งตัว Day และ Night ครีมบำรุงกันให้สุดๆไป

นอกจากนี้ยังมีแผ่นวัดผลระหว่างก่อนใช้กับหลังใช้มาให้ด้วยทดลองให้เห็นกันจะๆไปเลยว่าใช้แล้วดีขึ้นจริงหรือไม่จริงจะน่ารักไปไหนน

มีวิธีการใช้มาให้ด้วยนะคะแบบละเอียดมาก

ซึ่งแบรนด์เค้าบอกว่าช่วยคืนความอ่อนเยาว์ให้ผิว ลดเลือนริ้วรอยใน 2 สัปดาห์ มีส่วนผสมที่ช่วยลดเลือนริ้วรอยถึง 6 ชนิด

1. AHA ผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ
  2. CLA เสริมการทำงานของเซลล์ผิวชั้นนอกพร้อมช่วยคงความยืดหยุ่นของผิว
  3. Retinol ช่วยลดเลือนริ้วรอย
  4. Retinol Booster 2 ชนิด เสริมประสิทธิภาพการทำงานของ Retinol
  5. Glycerin ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว
  6. SPF 15 PA++ ปกป้องผิวจากรังสี UVA UVB และยังมี Vitamin B3 ที่ช่วยให้ผิวกระจ่างใส จุดด่างดำดูลดเลือน

สรรพคุณนอกจากจะทำให้หน้าดูเด้ง เด็กขึ้นแล้ว ยังช่วยให้ขาวกระจ่างใสอีกด้วยนะคะ ตัวเดียวครบ จบจริงๆเลย

แต่มาที่ตัวผลิตภัณฑ์กันต่อนะคะ

เนื้อครีมค่อนข้างแน่นค่ะ เหมือนมีชิมเมอร์เล็กๆด้วย แต่มีกลิ่นน้ำหอม ถ้าใครที่แพ้น้ำหอมอาจจะต้องทดลองป้ายที่หลังหูดูก่อนนะคะว่าแพ้หรือไม่แพ้ เพราะราคาก็ไม่แพง สามารถจับจองเป็นเจ้าของกันได้ค่ะ ตอนนี้จะขอแวบไปใช้ก่อนนะคะ แล้วจะกลับมารีวิวผลลัพธ์อีกรอบ 

ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะคะขอบคุณ JEBAN อีกรอบด้วยที่น่ารักกับเราทำให้มีสินค้าใหม่ๆ และมีกำลังใจที่จะมาเขียนรีวิวออกมาให้ทุกคนได้อ่านกันแล้วเจอกันใหม่ในกระทู้ต่อๆไปนะคะ ขอบคุณค่าาาา :)) 

nnattiya

nnattiya

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นมนุษย์ผิวแห้งมากถึงมากที่สุด
แถมใช้ชีวิตอยู่บนเครื่องบินอีก :)

FULL PROFILE