[Review&Swatch] อายแชโดวสีสวยแสนหวาน PONY MEME BOX #02 pink bloom

31 10

สวัสดีค่าสาว ๆ ที่รักการแต่งหน้าทุกคนในยุคนี้คงไม่มีใครไม่รู้จัก Make-up Artist ชื่อดังอย่าง "PONY"ที่โด่งดังจากคลิปแต่งหน้าสุดปังทุกลุค จนตอนนี้นางออกเครื่องสำอางค์เองซะเลยโดยใช้ชื่อ Pony Memebox หลายคนน่าจะเคยรู้จักหรือคุ้นเคยกันบ้างอิงได้ไปสอยพาเลทแต่งตามา 1 ชิ้นเลยถือโอกาสมารีวิวแบบบ้าน ๆ ให้ดูกันน

พาเลทที่อิงจะมารีวิววันนี้คือ PONYMEMEBOX Easy Glam Eyeshadow Paletteเป็นพาเลท eyeshadow 4 สีมาในแพคเกจสุดหรูสีทองอร่าม ดูแพงมาก*แต่ข้อเสียคือเวลาใช้เป็นรอยนิ้วมือง่ายไปหน่อยพาเลทนี้ทำออกมา 3 สีคือ #01 brownbloom #02 pinkbloom #03 orangebloomสีที่อิงมารีวิวคือ #02 จะเป็นสีโทนชมพูอิงสอยมาได้ในราคา 550 บาท

เปิดมาด้านในก็จะมีแผ่นพลาสติกปิดอีกชั้น ประกอบด้วย 4 เฉดสี ได้แก่ • Glam Nude Pink• Glam Fair Pink• Shine Indy Pink• Shine Ash Brown

มาดูสีแบบใกล้ ๆ กันหน่อยทั้ง 4 สีจะมีกริตเตอร์ทุกสีเลยแต่คือแบบใหญ่เล็กแตกต่างกันไป เราไปดูสวอทสีกันดีกว่าค่ะ

อิงสวอทกับแขนตัวเองสิ่งที่ได้มาคือไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ สีที่แขนออกมาไม่ชัดเลยย ต้องย้ำหลายรอบแต่พอลองทากับตาสีจะเห็นชัดกว่านี้ค่ะ ถ้ามีโอกาสอิงจะทำ How to ให้ดูนะค้า

เรามาสรุปกันดีกว่ารวมๆ อิงว่าถ้าอยากได้สีแน่นเม็ดสีชัดไม่แนะนำเลย แต่ถ้าชอบแบบใส ๆ ก็ผ่าน ถ้ามองรวมความดีงามของเพ็คแกจก็พอถูๆไถๆไปได้อยู่ คะแนนอิงให้ที่ 7/10 พอค่าา_______________________________________________

อิงหวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยครั้งหน้าอิงจะกลับมาพร้อมอะไร ติดตามกันนะค้าา

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE