็How To''แต่งเป็นหน้ากากทุเรียน จะออกมาเป็นยังไงตามไปดูกัน''

12 4

ฮาย.....สาวๆชาวจีบันทุกคนจ้าพี่โบวี่คนเดิม เอง หลังจากที่ไม่ได่ทำฮาวทูมานานวันนี้โบวี่จะมาแต่งหน้าเป็น"หน้ากากทุเรียน" ให้สาวๆดูกันหลายๆคนคงจะเคยดูกันนะคะรายการ The Mask Singer หน้ากากนักร้อง ทางช่องWorkPointคือโบวี่ชอบดูมากรู้สึกมันน่าลุ้นดี แถมเสียงเพราะๆทั้งนั้นเลยแล้วเมื่อวานซึ่งเป็นรอบ Fainalตัดสินแล้วระหว่าง "หน้ากากอีกาดำ&"หน้ากากทุเรียน (โบวี่่ก็แอบเชียร์หน้ากากทุเรียนในใจคะ)แต่เมื่วานเสียงทั้ง2คนดีมากซึ่งหน้ากากทุเรียนได้นำเพลง จดหมายฉบับสุดท้าย ของ เกษม คมสันต์ มาร้องจิบอกว่าโอ๊ย.....เสียงมันช่างบาดใจ หวาน ลูกเอื้อนดีมาก พอประกาศผลเท่านั้นแหละว่า"หน้ากากทุเรียนกรี้ดสะลั่นบ้านเลย.....อ่ะๆๆ มาเข้าเรื่องกันดีกว่าว่าการทำหน้ากากเปนยังไงมาดูรูปตัวอย่างกันก่อนเนาะ

ทีนี้มาเล่ากันถึงขั้นตอนทำหน้ากากทุเรียนกันดีฝ่าคือเป็นเปลือกทุเรียนของจริงเลยจ้าโบวี่ก้นั่คิดอยู่น่ะว่าจะทำไงกับเปลือกทุเรียนเพราะหน้านี้ไม่ใช่ฤดูกาลของทุเรียนสะด้วยก้อคิดอยู่พักนึงเลยนะแล้วไอเดีย!!!!ก้อปิ้งๆๆ ขึ้นมาทันทีว่าไปตลาดผลไม้แถวบ้านดูสิที่เค้าปลอกเปลือกทุเรียนทิ้งไว้โบวี่ก้ไปขอแม่ค้าเค้าก้ไม่คิดเงินเลยบอกเก็บๆไปสิเค้าก้อถามจะเอาไปทำอะไรเราก้อบอกจะเอาไปแต่งเป็นหน้ากากทุเรียนจ้า แม่ค้าก้อร้องขึ้นมาแบบตกใจ...ฮ้ะ!!!!!!โบวี่ก้อเลือกๆพยายามให้เป็นลูกเดียวกันอ่ะ หลังจากนั้นก้ถึงวิธีที่จะให้เปลือกทุเรียนที่แกะแล้วมาติดกันทำไงดีล่ะยากยิ่งกว่าหาเปลือกทุเรียนอีก คิด...คิด....อ้อคิดออกแล้วโบวี่เลยไปหาเข็มเย็บกระสอบแล้วเอาเชือกฟางร้อยให้ติดกันแต่....อุปสรรคคือไม่มีเข็มเย็บกระสอบสิแง้ว....เลย เห้อเอาไงดี....หันไปเห็นกิ๊ฟดำแล้วก้อเลยเอาเชือกฟางร้อยดูเอ้ย...ได้ๆๆๆแต่พอแทงไปกิ๊ฟดำมันถ่างออกอ่ะดิ้ ทีนี้หันไปเห็นตะเกียบก้อเลยเอาตะเกียบแทงไปก่อนทำแนวกิ๊ฟดำวิธีนี้ใช้ได้แหะ>>>ก้อเริ่มเย็บๆๆๆไปดูภาพกัน

พอเย็บได้แล้วจะใส่หัวยังไงดีล่ะ5555ไปดูภาพกันต่อดีฝ่านะจ้ะ

พอพยุงก้โดนหนามทิ่มเอาอีกแล้วก้ไม่ค่อยเหมือนโบวี่เลยเอาเชือกฟางที่เหลือจากการเย็บพันหัวตัวเองแล้วผูกไปด้านหลังให้แน่นหลังจากนั้นนำที่ตักปลามาใส่ด้านบนเพื่อเป็นก้านทุเรียน555ทุ่มทุนสร้าง555

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมนะค่ะHowTo นี้สร้างมาเพื่อความบันเทิงค่ะถ้าผิดพลาดประการใดขอกราบอภัยมาณที่นี้ด้วยจ้าแล้วไปตามดูกันนะค่ะในวันพฤหัสบดีหน้าว่า''หน้ากากทุเรียน"คือใครพบกันใหม่HowToหน้าจ้า ขอบคุณค่ะ

bowwymakeup

bowwymakeup

ชื่อ โบวี่ ค่ะเป็น MakeupArtist อยู่ต่างจังหวัดรับแต่งหน้าทั่วไปเจ้าสาว ทุกโอกาสคร่า

FULL PROFILE