เห่อ *3CE Matte Lip Color* หมดไปเท่าไหร่แล้วกับลิป Matte เข้ามาดูกานนน

26 8

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่ะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ถ้าผิดพลาดประการใด ต้อง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

และกระทู้เห่อวันนี้ ขอเสนอ แท่น แทน แท๊นนน !!!

3CE Mood Recipe Matte Lip Color (Set mini)

บางคนอาจจะเคยเห็นหน้าเห็นตากันมาบ้างแล้วในรูปแบบไซส์ปกติ แต่วันนี้มาในรูปแบบไซส์มินิกันเลย พร้อมกันทั้ง 5 สี

ไม่แน่ใจว่าที่ไทยมีเข้ามามั้ยนะคะ แต่เราฝากพี่ซื้อมาจากเกาหลี ราคา 50,000 KRW ถ้าคิดเป็นเงินไทย อยู่ที่เซตละ 1,ุ600 THB แล้วแต่เรทนะจ๊ะ ถือว่าโอเคอยู่นะกับ 5 แท่งนี้ 

#114 ROWS 

สี ROWS นี่แบบว่าซอฟท์สุดๆ มีความนู้ด เหมาะกับการแต่ง Smoky look สาวสาย ฝ.(ฝรั่ง) น่าจะชอบนะคะ ลงตาหนักๆ ปากเบาๆ รับรองเลิศคร่าาา

#116 INKED HEART 

สี INKED HEART จะมีความนู้ดส้ม บอกเลยว่าถ้าไม่อยากแต่งหน้าแล้วรู้สึกป่วย ลองทาสีนี้ดูค่ะ ไม่ถึงกับสดมากและไม่ซีดจนเกินไป โดยส่วนตัวเราชอบนะ

#115 MUSS

สี MUSS เหมาะกับสาวหวานแล้วล่ะค่ะ เพราะเป็นสีเดียวในเซตนี้ที่เป็นโทนชมพู สาวอ่อนโยน อ่อนหวาน must have นะจ๊ะ

#909 SMOKED ROSE

สี SMOKED ROSE ต้องขอบอกเลยว่า สวยสุดๆ!! และหายากมาก ถ้าได้ลองแล้วใครๆก็ชอบ ติดใจกันทั้งนั้น มีความแดงแต่ไม่ใช่แดงแจ๊ด จนใครเห็นแล้วตกใจ เพราะมันแดงแต่พอดีพองาม สีนี้ส่วนตัวก็ชอบอีกแล้วว

#117 CHICFUL

สี CHICFUL นี่ก็ไม่เบานะคะคู้ณณณ ออกแดงอมม่วง สาวผิวเข้มผิวขาวทาแล้วก็แซ่บกันถ้วนหน้า

และยังอยู่ที่ 3CE lip MATTE อีกหนึ่งรุ่นที่ฮิตไม่แพ้กัน 3CE x Lily Maymac ซื้อมาสีเดียวนะ งบหมดแล้วจ้าาา 555555  ราคาที่เกาหลีอยู่ที่ 17,900 KRW หรือตีเป็นเงินไทย อยู่ที่ 600-700 THB 

#908 warm & sweet  โทนส้มอีกล๊าววว มาแรงจริงอะไรจริง 

review   #909 SMOKED ROSE แจ่มว๊าวววว สุดๆ คร่าาา

สำหรับกระทู้เห่อต้องขอจบเพียงเท่านี้แล้วคร่าาา แล้วจะมาเห่อกันใหม่นะคะ ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามกันนะคะ ^^

PPRAEWII

PPRAEWII

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่าา
>>แพรว<<
เข้าไปติดตามกันได้ที่ Facebook : DooPlernplern นะคะ

FULL PROFILE