[ h o w t o ] โทนส้มสดใสต้อนรับ S U M M E R ! #สีแรงสู้แดด

19 11

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ทุกคน วันนี้แน็คจะมาทำฮาวทูแต่งหน้าโทนส้มนะค้า

หลังจากช่วงนี้มันร้อนมากกกกก(คือมันก็ร้อนตลอดแหละ)

แต่เดือนนี้มันหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ ค่ะคุณขาาาา

แบบเดินออกไปกินข้าวเที่ยงทีนึกว่าตกนรกหมกไหม้ไปแล้ว-0-!

และเราจะไม่ยอมค่ะ!! ในเมื่อแดดมันแรงขนาดนี้

สิ่งที่เราทำได้ก็คือ แต่งหน้าให้แรงกว่าค่ะ 55555

เอาล่ะค่ะ เล่นตลกกันมาพอกรุ่มกริ่มแล้ว อิอิ

ก็เชิญไปรับชมฮาวทูได้เลยจ้าาา

ใครที่ชอบดูแบบคลิป เปิดวาร์ปไปเลยค่าาา

ส่วนใครที่ชอบอ่านมากกว่า เชิญด้านล่างนี้เลยจ้า

v

v

v

1.บำรุงผิวให้ชุ่มชื้นด้วย

ZA Deep Hydration Lasting Moisture Gel

2.อากาศร้อนขนาดนี้ แดดแรงขนาดนี้นั้น

ขาดไม่ได้เลยค่ะ ครีมกันแดดนั่นเอง!!

วันนี้แน็คใช้ของ Srichand Fabulous UV Shield

ที่มีค่า SPF 50+++ นะคะ ถือว่าเยอะกำลังดีเลยค่ะ

3.ควบคุมความมัน และอำพรางรูขุมขนด้วย

Merrez'ca Face blur Pore Vanishing Make up base สีเขียวค่ะ

4.ลงรองพื้นกันค่ะ วันนี้แน็คใช้รองพื้นของศรีจันทร์ค่ะ

ตัวนี้เนื้อบางเบา ทาแล้วไม่หนักหน้า เหมาะกับอากาศร้อนๆ ที่สุด!

5.คุมมันกันไปอีกขั้นด้วยแป้งฝุ่นจากCute Press - Bye Bye Oil Natural White Powder

โปะแป้งบริเวณใต้ตา และโบกตรงทีโซนให้เยอะๆ เด้อ 555

6.งานตาส้มก็มาค่าาาา ตัวเอกของเราคือMerrez'ca Illuminating Cheek Color Blush สี Tangerine จ้า

ใช้แปรงหัวพุ่มในการคัดเบ้าตามเส้นประที่แน็คได้ขีดไว้เลยค่ะ

7.เพิ่มประกายความวิ้งๆ ให้กับตาด้วย

Sivanna Double Exposure Palette เบอร์ 01

เลือกเนื้ออายชาโดว์สีส้ม ใช้นิ้วแตะที่บริเวณเปลือกตาค่ะ

8.ใช้ชิมเมอร์สีน้ำตาลแดงในการกรีดตาล่างค่า

9.ใช้ที่เขียนคิ้ว Mei Linda Defining Eyeliner Auto สีน้ำตาล

ในการเขียนกรอบคิ้วขึ้นมาก่อน จากนั้นจึงถมคิ้วค่ะ

10.หาแปรงมาหวีคิ้ว เพื่อเบลนให้คิ้วของเราไม่ปลิงจ้า

11.สร้างกรอบหน้าตามเส้นประด้วยMerrez'Ca Finishing Pressed Powder สี Bronze

12.ปัดแก้มส้มด้วยบลัชตัวเดิมจาก Merrez'ca ค่ะ

13.ไฮไลต์ด้วยชิมเมอร์สีส้มจากพาเลตของ sivanna ค่ะ

14.ปัดมาสคาร่าจ้าาาาMaybelline Volum' Express Hyper Curl Waterproof Mascara

15.งานปากวันนี้เราจะใช้ของ Sivanna Matte Lipstick เบอร์ 11

ในการทาให้ทั่วริมฝีปากนะคะ

ปิดท้ายด้วยลิปสติกของ Passion Ville รุ่น Limited Create 'You' Niverse เบอร์ 08 Neptune

แตะด้านในขอบปาก แล้วเม้มปากเบลนสีให้เข้ากันค่ะ

เสร็จเรียบร้อยแล้วค่าาาา!! นี่ก็เป็นฟินิชลุคนะคะ

ส้มแสบตากันไปเลยทีเดียว สดใสเวอร์วังไปอี๊กกก

แต่ยังค่ะ ยังไม่พอ แต่งทั้งทีก็ขอถ่ายรูปเยอะๆ โหน่ย

v

v

ไปค่ะ โพสรูปรัวๆ

โอ้ย จัดมันไปทุกทรงเลยค่า 555 (ดูเก็บกดนะเรา-.-)

โอเคค่ะ ก็วันนี้ไม่มีอะไรแล้วค่ะ

หวังว่าสาวๆ จะชอบลุคนี้กันนะค้าาา

ไว้เจอกันใหม่กันกระทู้หน้าค่า สวัสดีค่าาา

♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  ♥  

knackChira

knackChira

Knack Chira

FULL PROFILE