ช่วยด้วย..แพลงตอน ช่วยฟื้นฟูผิวที!!! เห่อเซรั่มตัวใหม่ จากใจสาวผิวอ่อนแอ

10 8

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน วันนี้มินท์มาอวดของใหม่ ด้วยความเห่อของกันนะคะ

ช่วงหลังออกแดดบ่อยม๊ากก

นอนดึกด้วย พี่สาวก็ทักว่าหน้าโทรม

เลยกลายเป็นเรื่องราวที่เราต้องหาอะไรมาบำรุงแบบเร่งด่วนแล้วหละแต่นแต๊นนนนน

Beautni Intensive White and Young Serumยอมรับเลยค่ะ ว่าอ่อนไหวไปกับการรีวิว เห็นคุณ June Natika บล็อกเกอร์ เค้ารีวิว

เลยอดใจไม่ไหว รีบจัดมาลองค่ะ

ซึ่ง Beautni เป็นเซรั่มที่มีส่วนผสมหลัก คือ แพลงตอนเข้มข้นจากฝรั่งเศส

ซึ่งเราสนใจมากๆ ตอนแรกลังเลกับอีกตัว คือ Dermaaction ซึ่งตัวนั้น พันกว่าบาท

พอดีกับ Beautni เค้าจัดโปรฯ เราเลยได้โอกาสเลือกตัวนี้มาลองก่อนค่า(โปรฯประมาณ 7xxบาทค่ะ)

ซึ่งอยากที่บอกไปว่า Beautni เป็นเซรั่มเพื่อผิวหน้าใส และอ่อนเยาว์

ซึ่งมีส่วนสมจากแพลงตอน เป็นที่รู้กันดีอยู่แล้วว่าแพลงตอนเป็นแบคทีเรียที่มีประโยชน์

มาจากใต้ทะเล ซึ่งแพลงตอน โด่งดังมาก ว่ามีฤทธิ์ช่วยให้ผิวแข็งแรง

ชุ่มชื่น อ่อนเยาว์ และฟื้นฟูผิวจากมลภาวะ

หรือสภาพร่างกาย และ สภาพผิวที่ย่ำแย่ได้ดีมากๆ

แพคเกจ ขวดหัวปั้ม กดใช้งานง่ายดี ส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบครีมที่เปิดฝาใช้นิ้วแต้ม

เพราะแอบรู้สึกว่าสิ่งสกปรกจะเข้าง่าย อิอิ

ขวดปั้มแบบนี้ดีแล้ว กด1ปั้ม ได้ปริมาณที่เท่ากันพอดีๆกับผิวด้วย

เนื้อเซรั่ม เป็นเนื้อสีขาว ไม่เหนียว ค่อนข้างบางเบา กดออกมา1-2 ปั้ม

แต้มๆๆตามจุด เกลี่ยๆลูบๆทั่วใบหน้า

แปปเดียวซึมหมด ไม่เหนียว ไม่เหนอะกลางคืนนอนได้เลยค่ะ ไม่ต้องรอแห้ง รอซึม

กลางวันแต่งหน้าได้ เนื้อครีมไม่ทำให้เหนียวหน้า ไม่ทำรองพื้นละลายแน่นอนค่าา

เห็นมั้ยว่าเนื้อจะดูเหลวๆ ไม่เหนียว

เหมาะกับอากาศร้อนช่วงนี้ม๊ากกก

อ่อ…ลืมบอก ที่สำคัญคือ หอมมากกกก

คงเหมาะกับสาวๆหลายคนที่ชอบครีมหอมๆนะ (เราคนนึงหละ)

ลองมาทาหน้าให้ดูค่า

หลังทา ทันทีที่ทาลงบนใบหน้า รู้สึกทันทีคือ ผิวนุ่มชุ่มชื่นมากกกกก

คือถ้ามองตาเปล่า จะเห็นเลยว่า

ก่อนทา ผิวจะดูแห้งๆ แมทๆ แต่พอทาแล้ว จะดูฉ่ำ และ นุ่มขึ้นจริงๆค่ะ

เราใช้Beautni มาประมาณ 2อาทิตย์ แล้ว

ผลคือ จุดด่างดำยังเห็นไม่ชัดมาก แต่ที่เห็นได้จริงๆเลยคือ ผิวดูใสขึ้น และ ผิวอิ่มน้ำ

อ่อ...ส่วนตัวเราไม่แพ้นะ ดีใจ <3

จะบอกยังไงดีอะ คือ เวลาจับแก้มตัวเอง จะรู้สึกได้เลยว่า แก้มกระชับขึ้นนิดนึง

กลางวันที่อยู่ในห้องแอร์ ก็ไม่รู้สึกหน้าแห้ง

นี่ตั้งใจว่า จะลองใช้ให้หมด แล้วค่อยมาลองดูอีกที ตอนนี้ถ่ายรูปเก็บไว้เปรียบเทียบอยู่ค่ะ

เอาหละ..หวังว่าเพื่อนๆจะชอบรีวิวสั้นๆ ของคนขี้เห่อนะคะ

สำหรับเราแล้ว เป็นความเห็นและความรู้สึกส่วนตัวค่ะ อะไรว่าดี เราก็มาบอกเนอะ อิอิ

บายค่าาาา

miiint_cha

miiint_cha

Beauty,Lifestyle and Travel
welcome to my page

FULL PROFILE