REVIEW : หน้าขาวใส ไม่มีโป๊ะ "ZA True White Essence Lotion"

22 13

สวัสดีคร้าาาาาา สวัสดี สวีดัส สาวๆห้องจีบัน ที่น่ารักทุก ทู้ก คนนนนนนนพบกับเบญอีกแล้วนะคะ มาครั้งนี้มาเพื่อรีวิวในสิ่งที่ตัวเองใช้ แล้วชอบโดยเฉพาะค่ะ และมันเป็นการลองครั้งแรก แต่.....คือชอบมากกกกก ก.ไก่ ล้านตัว ชอบจนบอกกับตัวเองว่า "ไปอยู่ที่ไหนมาทำไมไม่เจอกันตั้งนาน"

ZA True White Essance Lotionเอสเซนส์โลชั่นที่รวม 3 ประสิทธิภาพของไวท์เทนนิ่งโลชั่น เอสเซนส์ และอีมัลชั่นไว้ในขวดเดียวกัน ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นแก่ผิว และดูกระจ่างใสภายใน 7 วัน

โดยส่วนตัวแล้ว.....หลังจากที่ลองใช้ไปสักพักนึง คือรู้สึกๅด้ว่าผิวหน้าดูกระจ่างใสขึ้น ขาวขึ้น รอยดำจากสิวดูจางลง ผิวหน้ามีความชุ่มชื้น และที่สำคัญทำให้แต่งหน้าได้ง่ายขึ้น

เบญใช้เอสเซนส์หลังทำความสะอาดผิวหน้าทุกเช้าเย็น ตามด้วยเซรั่มและครีมบำรุงที่เคยใช้เป็นประจำ

หลายรีวิวหรือแม้กระทั่งเสียงคนที่ใช้จริง ต่างก็ชื่นชม  ZA True White Essence Lation  ว่าใช้แล้วหน้าใสจริง ชุ่มชื้นจริง และที่สำคัญนางเป็นตัวดังดัวฮิตมาตั้งนานแล้ว พอได้มาใช้จริงๆ คือสมคำล่ำลือมากค่ะ มันดีมาก มากจนเบญรู้สึกรัก รู้สึกชอบ จนตอนนี้นางกลายเป็น  Favorite Item เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ

งานโชว์หน้าสดก็มา............เอาเป็นว่าซูมหน้าสดกันเลยทีเดียวค่ะ ใจกล้าท้าโชว์หน้าสดขนาดนี้ มี ZA True White Essence Lotion เท่านั้นค่ะที่สามารถทำให้ใบหน้าเบญออกมาใสได้ดั่งใจขนาดนี้ 

รูปนี้ถูกถ่ายด้วยกล้อง Sony A5100 ค่ะ ไม่ได้มีการปรับแต่งหรือใช้แอปแต่อย่างใด ท้าให้พิสูจน์ด้วยการดูจากรูขุมขนและไฝ ถ้าปรับให้เนียนหรือเบลอคงไม่ได้เห็นชัดขนาดนี้ค่ะ

สุดท้ายนะคะ....สำหรับสาวๆที่มองหา Essance ราคาหลักร้อยแลพคุณภาพหลักพัน แนะนำตัวนี้เลยค่ะ วัตสันตอนนี้ลดอยู่ 370 บาท และมีการจัดโปรบ่อยมาก เชิญสาวๆ ตำตามกันเลยค่ะ เบญคอนเฟิร์มใช้ดีแน่นอนนนนนนนนนน

Ben Benjapa

Ben Benjapa

สวัสดีค่ะ ชื่อเบญค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ชื่นชอบการรีวิวเครื่องสำอางเป็นอย่างมาก ฝากรีวิวทุกรีวิวไว้ด้วยนะคะ ^_^

FULL PROFILE