♡Cute press Beauty and the Beast ลิควิดลิปสติกสี02&03 เห่อมากจนอยากบอกต่อ!!♡

26 6

สวัสดีสาวๆทุกคนค่าาาา ♡นาทีนี้คงยากที่จะไม่มีใครรู้จักกับเครื่องสำอางค์แบรนด์ Cute press กันใช่ไหมคะก็เล่นขยันปั้นของน่ารักๆจาก Disney ออกมาถี่ขนาดนี้ ยิ่งช่วงนี้มีคอลเลคชั่น Beauty and the Beast ด้วยแล้วล่ะก็โอ้ยยยยย ใครมันจะไปอดใจไหวใช่ไหมล่ะ อยากเป็นเจ้าหญิงกันรัวๆ > <

วันนี้พลอยเลยขออนุญาตขอมากึ่งเห่อกึ่งรีวิวกับลิปสติกตัวใหม่ของเค้าสองสีด้วยกันนะคะจะสวยแค่ไหน ดีแค่ไหนถึงขั้นอยากบอกต่อ!! ปะ ตามไปดูกันเลยจ้า

ลิปสติกตัวนี้เป็นตัวใหม่ที่มาในรูปแบบลิปเนื้อmatte หรือที่เราเรียกกันว่าจิ้มจุ่มแมทนั่นแหละค่ะมาในขนาดแท่งที่เล็กลงกว่ารุ่น Moist Lock Plumping Lip แต่ปริมาณ 7กรัมเท่ากันนะคะโดยรุ่นแมทนี้พลอยก็ไปสอยมาตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ กลัวของหมดเหมือนแอเรียล55555555แต่เลือกมาลองเพียงสองสีเท่านั้น เค้างบหมดง่าาาาา อิอิ

สองสีที่ได้มาคือ 02 True Love และ 03 My Beast เป็นสองสีที่คิดว่าของอาจจะหมดง่ายแน่ๆเพราะเป็นสีที่ใช้ได้ประจำวันทั้งคู่ค่ะ ต่างกันยังไงไปดูกัน~~~

Cute press ♡ Beauty and the Beast Comfort Matte Liquid Lipstick #02 True Love

สำหรับสีนี้ เป็นสีโทนส้มผสมชมพูนิดๆ เป็นสีที่สดใสมากกกกกกก ก.ไก่สองร้อยตัวเหมาะกับช่วง Summer ที่จะถึงนี้อย่างมากเลยค่ะ (ถึงแม้จะร้อนมาทั้งปีก็เถอะ...)ออกโทนสีส้มชัดมากกว่าชมพูนะคะ แอบมีความนีออนนิดๆตอนทาแรกๆแต่ว่าทิ้งไว้ซักพัก พอลิปแห้งก็จะดรอปลงนิดหน่อย สีจะเลิกนีออนและเข้มขึ้น ส่วนตัวชอบเพราะว่าทาแล้วหน้าสว่างขึ้น ดูไบรท์ขึ้น แต่ก็ไม่ชอบตรงที่ทาแล้วฟันแอบเหลือง55555แล้วก็คิดว่าน่าจะเข้ากับคนผิวขาวมากกว่านะคะ ถ้าผิวคล้ำหน่อยน่าจะดูลอยค่ะ TT TT

Cute press ♡ Beauty and the Beast Comfort Matte Liquid Lipstick #03 My Beastวี้ดดดดด มาถึงสีที่แอบกรีดร้องอยู่เบาๆตั้งแต่ทางแบรนด์ปล่อยรูป แล้วก็ไม่ผิดหวังกับสีจริงๆเป็นสีที่กำลังฮิตกันเลย แดงเข้มผสมน้ำตาล ออกตุ่นๆ ดูสายฝ.ก็ได้อะเธ๊ออออออ > <ถ้าทาทั้งปากให้ดูเข้มก็จะแซ่บเวอร์เบอร์สิบมากๆ แต่ถ้ายังไม่อยากไปทางนั้นก็สามารถทาเกลี่ยๆตรงขอบปากให้ฟุ้งหน่อย ใช้แปรงเบลนด์ให้สีอ่อนลงสีที่ได้ก็จะซอฟต์ลงและทาได้ทุกวัน ไปทำงาน ไปเที่ยว ไปมหาวิทยาลัยได้สบายๆแถมยังติดทนด้วยนะเออ วันที่พลอยทาไปกินข้าวสองมื้อ เครปเย็น ดูดน้ำจ๊วบๆสีก็ยังติดปาก หลุดไปประมาณ10%เท่านั้น ไม่ได้มีการต้องเติมลิปใดใดเลยค่ะ ถือว่าสอบผ่านกับการเป็นลิปแมทที่เคลมมาว่ากันน้ำ ตรงนี้ให้ผ่านจ้าาาา

มาสรุปกันหน่อย กับเจ้าBeauty and the Beast Comfort Matte Liquid Lipstick 02&03ตามที่รีวิวไว้ด้านบนก็น่าจะเห็นได้ชัดว่า พลอยชื่นชอบสี03 มากกว่า 02นะคะ แฮร่เพราะเป็นสีที่เข้าได้กับทุกคนเลย ทาแล้วสวย จะแซ่บจะละมุนก็ได้แต่สำหนับสี 02นั้นคิดว่าเข้าได้กับคนอันเดอร์โทนเหลือง ที่ผิวขาวหน่อยเนื่องจากสีมีความสว่าง ออกนีออนนิดนุง ถ้าคนผิวคล้ำทาอาจจะปากลอยได้ค่ะ

ปล.ราคาเต็มอยู่ที่ 259บาท/แท่งนะคะตอนพลอยไปซื้อใช้สิทธิ์สมาชิกลด 25% เหลือแท่งละ 194บาทเท่านั้น ฟินนนน

♡ ข้อดี ที่ควรไปตำ

• มีสีให้เลือก 4 สีที่เฉดต่างกันออกไป ค่อยข้างแตกต่างชัดเจน
  • ทาแล้วไม่หนักปาก สบายปากมากๆค่ะ
  • เคลมว่ากันน้ำ ถึงจะไม่ได้กันขนาดนั้นแต่ถือว่าทนมากกกกกกกกกกกก

เรียกว่าเซอร์ไพรซ์กันเลยทีเดียว อยู่ติดปากทั้งวันไม่ต้องเติมก็ยังได้

ใครอยากลองทาไปเล่นสงกรานต์พลอยว่าก็น่าจะเอาอยู่นะ ^^

• ตอนที่โปรหรือใช้สิทธิ์สมาชิก ถือว่าราคาถูกค่ะ 55555555555 (ได้มา194บาท)

♡ ข้อเสีย ที่ควรเตรียมใจ

• ลิปแห้งอยู่พอสมควร ต้องบำรุงก่อนทานะคะ ถึงจะบำรุงแล้วก็ยังตกร่องอยู่ดี T T

หวังว่ารีวิวของพลอยครั้งนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะคะ

สำหรับวันนี้ขอตัวไปแล้ว จะกลับมาเห่อ&รีวิวใหม่ครั้งหน้าค่ะ บ๊ายบายยยยย♡♡♡

ponypoly

ponypoly

สาวมุ้งมิ้ง ส่องอย่างเดียว ไม่กล้าตั้งกระทู้ ><

FULL PROFILE