] REVIEW [ เปลี่ยนโคนดำซะใหม่ ให้สีผมสวย มั่นใจกว่าเดิม : LOLANE AROMA ROSE COLOR CREAM

21 12

สวัสดีค่ะ สาวๆ จีบัน

วันนี้ตองมีรีวิวเปลี่ยนสีผมง่ายๆ ด้วยตัวเอง มาฝากกันค่ะ

สาเหตุต้นเรื่องในวันนี้ คือโคนดำที่โผล่มาทักทาย HELLO~ 

ตองเลยอยากเปลี่ยนสีผมใหม่ ที่จะขับผิว ให้ผมสวย มั่นใจกว่าเดิมวันนี้ผลิตภัณฑ์ที่ตองใช้ในการเปลี่ยนสีผม คือ 

LOLANE ” สูตร AROMA ROSE COLOR CREAM

สี L51 Light Golden Copper Brown

( สีน้ำตาลอ่อนประกายทองแดงเหลือบทอง )

มาเริ่มแกะกล่องกันเลยดีกว่า( ตองชอบแอบลุ้นนะ เวลาแกะกล่องนะว่าแต่ละแบรนด์ เค้าให้อะไรเรามาบ้างในกล่อง )

ในชุดครีมเปลี่ยนสีผม LOLANE AROMA นั้นมี

1. LOLANE AROMA color cream

2. LOLANE oxidant cream

3. LOLANE AROMA Rose Pre-Color Serum with Keratin and Collage

เซรั่มบำรุงผม ที่มีส่วนผสมของ เคราติน และคอลลาเจน

ใช้โดยลูบไล้บนผมก่อนเปลี่ยนสีผม โดยไม่ต้องล้างออก

เพื่อบำรุงความแข็งแรงของผม และป้องกันไม่ให้ผมเสียหนัก

4. LOLANE Intense Care Keratine Repair Mas Rejuvenate Hair Damage

มาส์กหมักผมหลังทำสี เพื่อเพิ่มความแข็งแรงให้แก่เส้นผม

5. ถุงมือ 1 คู่

6. แปรง

มีอุปกรณ์ครบครันมาก แทบไม่ต้องเตรียมอะไรเพิ่มเลย

ที่ตองชอบมากที่สุด ของแบรนด์ LOLANE สูตร AROMA นั่นคือ

มีตัวเซรั่มบำรุงก่อน และ หลังเปลี่ยนสีผม มาให้ แม้จะเปลี่ยนสี

แต่ผมยังได้รับการบำรุงทั้งก่อนและหลังสำหรับคนย้อมผมเองบ่อยแบบตอง ส่วนนี่ได้ใจไปเลย♡

ข้อแนะนำก่อนเปลี่ยนสีผม

- อย่าลืมเช็คสีผมตัวเองก่อนนะคะ หากสาวๆ ที่อยากเปลี่ยนสีจากผมดำเป็นสว่าง อยากให้สีติดชัด

บางสีอาจจะต้องฟอกผมก่อนนะจ๊ะ สามารถเช็คสีจากหลังกล่องได้ค่ะ

- แนะนำให้สระผมด้วยแชมพูที่ไม่ได้ผสมครีมนวด อย่าเกานะจ๊ะ

และเป่าผมให้แห้งหมาดค่ะ

- ทาครีม หรือ วาสลีนลงบน บริเวณกรอบหน้า หลังหู หรือต้นคอ

หากกลัวสีจะติดผิวนะคะในจุดที่มองไม่เห็น

หลังจากเตรียมตัวเรียบร้อยแล้วก็มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

BEFORE“ ผมยาวประบ่า สีผมสว่าง โคนผมดำตัดกับสีผม ผมแห้ง เนื่องจากผ่านการกัดและย้อมมา ”

♡ มีคลิปวีดีโออยู่ด้านล่างด้วยนะคะ ♡

ขั้นตอนที่ 1

หลังจากเป่าผมให้แห้งหมาด แล้ว ให้แบ่งผมทีละช่อ และลูบไล้ให้ทั่วเส้นผม

LOLANE AROMA Rose  Pre-Color serum with Keratin and Collagen

หลอดสีขาว ที่ให้มาในกล่อง

ฝาเกลียว บีบง่าย เนื้อเซรั่มเป็นเจลใสๆ ลูบง่าย ไม่เหนียว พอลูบลงบนผม เนื้อเจลจะซึมเข้าผมเลย

ชอบมากกกกก หลอดนึงลูบได้ทั่วถึงมากๆ ขนาดผมตองแห้งกรอบเป็นหมี่เหลืองขนาดนี้

ยังลงได้ทั่วผมเลย และส่วนตัวแล้วตองชอบเน้นตรงส่วนปลายผม

ขั้นตอนที่ 2

LET’S MIXโดยผสม LOLANE AROMA Rose color Cream เข้ากับ LOLANE AROMA Oxidant Cream

คนให้เข้ากันจนเป็นเนื้อเดียวกัน คนวนๆ ไปเลยค่ะ

( หมุนเปิดฝา สลับฝาด้านนอกหันเข้าปากหลอด เพื่อเจาะเปิดหลอดครีมเปลี่ยนสีผมได้เลย )

หลังจากที่คนจนเป็นเนื้อเดียวกันแล้ว มาเริ่มลงสีกันเลยดีกว่า

แบ่งผมเป็นช่อ ๆ แล้วป้ายเนื้อครีมลงบนผมทีละช่อให้ชุ่ม จนทั่วทั้งหัว ค่อยๆลูบลง

โดยที่ตองจะเว้นโคนผมไว้ก่อน แล้วค่อยลงทีหลัง เนื่องจากโคนผมตองติดง่าย

เวลาที่ป้ายลงโคนผม ถูๆ เพื่อให้สีกระจายอย่างทั่วถึงด้วยนะคะ

เมื่อลงทั่วทั้งหัวแล้ว ก็แค่รอเวลาล้างออกจ้าาา

“ สำหรับคนที่มีสีผมเท่ากัน หรือใกล้เคียงกัน

ในกล่องแนะนำให้ลงสีไว้ 20 นาที แล้วค่อยมาเติมโคน ทิ้งไว้อีก 15 นาที ”

ทริคของตอง คือ ผ่านไป 20 นาทีตามในกล่องแนะนำ

ตองจะเอาน้ำพรมๆ แค่นิดหน่อย ลงบนผม และค่อยๆ นวดโคนผม เส้นผม

ให้รู้สึกหัวชุ่มเท่าๆกัน และทิ้งไว้อีก 15 นาที

จะนั่งดูซีรีย์ หาหนังสืออ่านชิวๆ

หรือจะเช็ดเครื่องสำอางบนหน้า เพื่อเตรียมตัวล้างผมล้างตัวทีเดียวเลยก็ได้ ๕๕๕๕

หากมีตรงส่วนไหนที่ครีมเปลี่ยนสีผมหยดใส่ หรือเลอะบนใบหู

สามารถใช้สำลีชุบคลีนซิ่ง เช็ดออกง่ายมากๆ

ขั้นตอนที่ 3

เมื่อครบเวลาแล้ว ก็ล้างผมได้เลยค่ะ

หลังจากล้างน้ำจนหมดสีแล้ว ก็หมักผมต่อด้วย

LOLANE Intense Care Keratin Repair Mask

ใช้ทั้งซอง หมักทิ้งเอาไว้ 2 นาที และล้างออกด้วยน้ำสะอาด

ตัวมาส์กเนื้อละเอียด หอมกลิ่นอโรม่า ลงให้ทั่วทั้งหัว และเอานิ้วค่อยๆ สางผม

ฟินมากกกกก ผมนิ่มเหมือนผมไม่เคยเสียมาก่อนเลย รักกกก ♡

หลังล้างออก รู้สึกได้เลยว่าผ่านการบำรุงมา ผมนุ่มกว่าก่อนที่จะเปลี่ยนสีผมอีก

AFTERหลังจากที่เช็ดและเป่าให้แห้งแล้ว ก็สามารถจัดทรงได้ตามต้องการเลย

สำหรับตองนั้น ความรู้สึกหลังที่ได้ใช้ครีมเปลี่ยนสีผมLOLANE AROMA ROSE COLOR CREAM

ชอบมากๆ เลยค่ะ ผมสวย นุ่ม เงางาม แถมมีกลิ่นอโรมาอีกด้วย

สีสวย ติดชัดมากๆ แถมขณะที่ใช้ รู้สึกผมได้รับการป้องกันและบำรุง ทั้งก่อนและหลังย้อม

เนื่องจากในตัวเซรั่มก่อนการเปลี่ยนสีผม มีสารสกัดจากเมล็ดกุหลาบสายพันธ์จากประเทศชิลี

ซึ่งทำให้ผมยังคงนุ่ม และป้องกันไม่ให้ผมเสียหนัก ขณะเปลี่ยนสีผม

ขณะย้อมผมก็ไม่มีกลิ่นกวนใจ เพราะกลิ่นหอมกว่าครีมเปลี่ยนสีผมทั่วไป

เนื่องจากมีกลิ่นอโรมาในตัวครีมเปลี่ยนสีผม กลิ่นหอมลอยฟุ้ง มาเลย

อีกทั้งตัวมาส์กหลังทำ ยังมีส่วนผสมของเคราติน และคอลลาเจน

ที่เป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ผมมีน้ำหนัก และ เงางาม

"  รับชมคลิปขั้นตอนการย้อมผมด้านล่างได้เลยค่ะ  "

“ พอผมสวย ชีวิตก็ดี จะแต่งลุคไหนก็มั่นใจ เพราะสีสวย สดชัด ปิดผมขาวแนบสนิท เงางามจากโคนถึงปลาย ”

LOLANE AROMA ROSE COLOR CREAM

——————-xoxo

เจอกันใหม่ รีวิวหน้านะคะ ~

itst.tsunisa

itst.tsunisa

' Makeup is my Therapy '

สวัสดีค่ะ อิทซ์ที..นี่ตองเอง ♥
ชอบทำฮาวทูแต่งหน้าสไตล์แฟนซี ลุคฮาโลวีน เอฟเฟคแบบง่ายๆ และคอนเท้นต์สายบิ้วตี้ รีวิวสกินแคร์ การดูแลผิวสไตล์คนเป็นสิวแบบ Real User ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE