Full Face Using Only Maybelline New York

19 10

กราบงามๆรอบทิศ สวัสดีค่ะ กลับมาอีกแล้ว คราวนี้มาพร้อมกับอินสไปร์ที่ไม่ธรรมดา 555 เห็นแล้วแบบ เฮ้ย มันใช่ ฉันจะแต่งแบบนี้

ใช่แล้วค่ะ เจนี่ ใน The Face Thailand นางเลิศมาก เราก็อยากจะเลิศแบบนาง ก็ต้องอินหน่อย เราเลยจะใช้แต่เครื่องสำอางจาก Maybelline New York ค่ะ เอาจริงๆคือ พอลองหยิบออกมา เราก็เพิ่งจะรู้ตัวว่า ฉันมีเครื่องสำอาง Maybelline เยอะอยู่เหมือนกันนะ คือครบทั้งหน้า >_<"

มาเริ่มกันเลยค่ะ

1. เริ่มด้วยปรับสภาพผิวให้เรียบเนียนด้วย Maybelline New York Baby Skin Instant Pore Eraser ปิดรูขุมขนช่วยให้ทารองพื้นได้อย่างไม่สะดุด

2. ลงรองพื้น Maybelline New York Fit Me Matte+Poreless รองพื้นเนื้อแม็ท ให้การปกปิดปานกลาง ไม่หนักหน้า 

3. งานคิ้วเราใช้ Maybelline New York Lasting Drama Gel Line สีน้ำตาล ค่อยๆลงอย่างเบามือที่สุดค่ะ จะได้ดูไม่หนาเกินไป (ตัวนี้เป็นรุ่นเก่านะคะ)

4. ปัดคิ้วด้วย Maybelline New York Brow Precise Fiber Volumizer มาสคาร่าคิ้วที่เรากำลังอินเลิฟมากตอนนี้ หัวแปรงดีงามมาก พอดีคิ้ว ปัดได้โดนทุกเส้นขนคิ้วเลย

5. งานตาเราใช้ Maybelline New York New Lasting Drama Gel Liner 36 Hour เจลไลเนอร์ตัวใหม่ที่ติดทนนาน 36 ชั่วโมง วั้ยตั่ยแล้ววววว ติดทนดีเวอร์จริงๆ ... ลงเจลไลเนอร์อย่าให้เลยรอยพับชั้นตา แล้วใช้แปรงเบลนให้ฟุ้งๆ ทำแบบเดียวกันที่ขอบตาด้านล่างด้วยค่ะ

5.1 ใช้แบบฝุ่นสีดำ (Maybelline New York Hyper Diamonds Eyeshadow) ลงทับอีกรอบ

5.2 ติดขนตาปลอม ปัดมาสคาร่าด้วย Maybelline New York Hyper Curl Volum Express

6. เหลาหน้าด้วย Maybelline New York V-Face Duo Stick โดยใช้ด้านสีเข้มเฉดดิ้งกรอบหน้า สร้างสันจมูก และใช้ด้านสว่างไฮไลท์ใต้ตา สันจมูก กระจับปาก กลางหน้าผาก และคาง

7. ปัดแก้มด้วย Maybelline New York V-Face Blush Contour ปัดสีชมพูอ่อนใต้ตา ปัดสีชมพูเข้มที่แก้ม ปัดสีน้ำตาลทับตรงที่เฉดดิ้งไปเมื่อกี๊

8. ทาปากด้วย Maybelline New York Bold Matte No.6 

เสร็จแล้วค่าาาา 

พอได้มั้ยคะ ซ้ายเจนี่ ขวาเจ้หนี ค่ะ >_<

ขอบคุณที่รับชมนะคะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE