รีวิว Cute Press x Beauty and the Beast

18 9

สวัสดีค่าาาห่างหายไปนานมาก วันนี้มาอิงกระแสที่เค้าฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมืองหน่อยค่ะ เนื่องจากภาพยนตร์ Beauty and the Beast มาแรงมากและ Cute Press ก็จับมือกับ Disney ออกผลิตภัณฑ์ใหม่นะคะ นั่นคือ Cute Press x Beauty and the Beast 

เราตำมาแค่ 2 อย่างนะคะ คือ ลิปสติก และไฮไลท์ แพคเกจจิ้งสวยมาก กอไก่ ล้านตัวเลย แต่ตลับดันเป็นแค่ลายเฉยๆ ไม่ว้าวเหมือนกล่องแอบผิดหวังเล็กๆค่ะ

มาดูที่ลิปสติกกันก่อนเลยนะคะ มีขนาด 7g ราคา 259 บาท

สวอชสี โดยเรียงจากข้างล่างขึ้นข้างบนนะคะ 

Comfort Matte Liquid Lip #01 Something There

Comfort Matte Liquid Lip #02 True Love

Comfort Matte Liquid Lip #03 My Beast

Comfort Matte Liquid Lip #04 Head Over Heels

แต่ละสีนี่สวยจริงๆค่ะ ส่วนตัวชอบสีที่ 1 กับ 3 ทาแล้วสบายปากมาก มันเนื้อแมท ติดทนดีสุดๆ ไม่กรัง ไม่เหนียวเหนอะหนะกินข้าวกินน้ำ ก็ไม่หลุดไม่เลอะเลยค่ะ ประทับใจมาก

มาต่อกันที่ไฮไลท์ค่ะ ความรู้สึกก็เหมือนเดิมคือ สวยแต่กล่องทำไมไม่สกรีนลายลงบนแพคเกจจิ้งด้วยทำมายยยยย ?

Romantic Light Highlighter #01 Pearl Lightเป็นสีขาวมุก เหมาะใช้ช่วงโหนกคิ้ว และหัวตาค่ะ มันสีขาวไปเอามาปัดตรงโหนกแก้มคงไม่ดี มันจะเด่นไป

Romantic Light Highlighter #02 Champagne Lightเราชอบสีนี้ที่สุด เป็นสีทองวาวๆ เอามาปัดโหนกแก้มแล้วสวยมาก 

Romantic Light Highlighter #03 Moon Lightสีทองน้ำตาล ปัดให้หน้าดูนัวๆแทนๆ แล้วสวยมาก แนะนำสำหรับคนผิวเข้มค่ะ ปัดแล้วเกิดจริงๆ เหมือนไปบ่มแดดมาเลยค่ะ 

สรุปเลยนะคะ เราซื้อเพราะแพคเกจจิ้งจริงๆค่ะ แต่คุณภาพก็ไม่ได้ไม่ดีนะคะ ก็ตามราคาเลยเนาะ แต่ผิดหวังคือทำไมไม่สกรีนลายตรงกล่องลงบนแพคเกจจิ้งด้วย ถ้าทำคงจะฟินกว่านี้

ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะคะ ไว้มีอะไรใหม่จะมาอัพเดทอีกนะคะ ขอบคุณค่าาาบะบายยยยยย :) 

nnattiya

nnattiya

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นมนุษย์ผิวแห้งมากถึงมากที่สุด
แถมใช้ชีวิตอยู่บนเครื่องบินอีก :)

FULL PROFILE