เซรั่มรักษาสิว ซื้อมาแบบ งงๆ แต่หลงรักไปแล้ว

10 8

สวัสดีจร้า วันนี้ขออนุญาตแอบนอกใจ ดร. สมชาย นิดนึงน๊าา ..

แต่ยังคงเป็นผลิตภัณฑ์ในไลน์สิวเหมือนเดิม ที่เพิ่มเติมคือ “ใช้แค่ขวดเดียวก็เอาอยู่ทั้งสิวอักเสบ และสิวอุดตัน”            ถ้ามีใครเคยได้อ่านกระทู้เราจะเห็นว่า แฟนพันธ์แท้ ดร. สมชาย เลยค่ะ ก็ไม่รู้ท่าไหนเปิดไปเจอเพจของ OLOGY SKINCARE เค้าเขียนว่าเป็น เวชสำอางรักษาสิว ฝ้า กระ จุดด่างดำ ปลอดภัยไร้สารต้องห้าม 100%    ชะนีมีสิวอย่างเราก็เคลิ้มสิคะ อ่ะ กดเข้าไปเหมือนต้องมนต์ และความประทับใจแรกก็เกิดขึ้น แอดมินเพจอธิบายการใช้งาน และตอบทุกคำถามแบบ เออ.. สบายใจที่จะใช้นะ ( ถ้าหน้าชั้นมีปัญหามีคนดูเเลเว้ยเห้ยนั่นแหละ ) คุยไปคุยมา มีโปรโมชั่น 650 บาท ส่งฟรี EMS ก็จัดสิคะ จะเหลือเร้อออออ่ะ เกริ่นนาน แกะกล่องลองกันดีกว่า  … เปิดกล่องมาแพคมาดีมีกันกระแทกให้ค่ะ สบายใจหายห่วงได้

ส่วนผสมข้างกล่องมีดังนี้

ขอออกตัวก่อนว่า เราไม่ได้มีความรู้เรื่องส่วนผสมเท่าไหร่  แต่หลักๆคือ มี Salicylic acid 2% (ตัวนี้คุ้นมากจาก ดร. สมชาย ) ความเข้าใจส่วนตัวคือมันต้องรักษาสิวได้แน่นอน 555   หากใครมีคำถามเกี่ยวกับส่วนผสมสอบถามทางแบรนด์ @OLOGY SKINCARE โดยตรงเลยนะคะ  แหะๆ
ข้างในเป็นขวดแบบดรอปเปอร์สีน้ำเงิน เนื้อผลิตภัณฑ์ใสๆ หนืดๆ แต่ซึมเร็วมากเลยนะ กลิ่นออกชาเขียวๆ โดยแบรนด์เขียนว่า สามารถใช้ร่วมกับ Benzac, Clinda M หรือครีมบำรุงอื่นได้ เราก็ใช้ร่วมกันกับ ดร. สมชาย เลยค่ะวิธีใช้คือ หลังล้างหน้าซับให้แห้ง แล้วหยดลงฝ่ามือ 2-3 หยด แล้วทาทั่วใบหน้า

(เหลือติดมือก็ละเลงที่คอไปเลยจ่ะ เกิดเป็นชะนียุคนี้ต้องประหยัดนะคะ )และนี่คือผลของการใช้ OLOGY 2%BHA SERUM ในระยะเวลา 14 วัน  สิวอักเสบแห้งหมดเเล้ว  สิวอุดตันลดลง พวกผดผื่นเล็กๆลดลง ผิวเรียบเนียนขึ้น ผิวใสขึ้น แต่รอยสิวจางนิดหน่อย ยังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ คงต้องลองใช้ต่อไปก่อน  ขออภัยไม่มี Before/ After (สารภาพเลยว่าตอนที่ซื้อมาไม่คิดว่ามันจะดีจนต้องมาเขียนรีวิว )

จุดเด่น

1. เป็นเซรั่มที่ช่วยละลายสิวอุดตันได้จริง รู้สึกได้ภายใน 7 วัน

2. ช่วยกระชับรูขุมขน ผิวหน้าเรียบเนียนขึ้น

3. ใช้ได้กับทุกสภาพผิว

4. ราคาดีต่อใจ

5. เชื่อถือได้ ข้างกล่องมีบอกรายละเอียดครบ และมีแอดมินเพจ คอยตอบทุกคำถาม

จุดด้อย

อุต๊ะ !  หาไม่เจอ เอาเป็นเนื้อค่อนข้างหนืดไปนิ๊ดด นิดเดียวจิงๆ ไม่ได้เลวร้ายอะไรจบแล้วววววววค่าา  หวังว่าสิ่งที่เราเอามาแชร์นี้ จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่ประสบปัญหาสิวอยู่นะคะ ใช้ดีก็อยากบอกต่อค่ะ

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวหลังใช้   ผลของการใช้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของเเต่ละคนด้วยนะคะ

RiyaLYN

RiyaLYN

HI...ริยาค่า
มาไม่ถี่ แต่ถ้ามีของดีก็จะเอามาแชร์ค่ะ ^^

FULL PROFILE