กระทู้แรก!! กระทู้พลีชีพ!! รีวิวประสบการณ์การแว็กซ์ขนขาเองครั้งแรก!!

23 10

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกเลย อ่านแล้วงงก็ถามได้นะคะต้องบอกก่อนว่า จขกท.เป็นคนที่มีขนขาเยอะมาก ถ้าเห็นแค่ขาก็คงนึงกว่าขาผู้ชายแน่ๆ แต่เป็นคนที่ไม่ชอบโกนขนเพราะเคยโกนแล้วเวลาขนขึ้นใหม่จะแข็ง แล้วเวลาลูบขาตัวเองแล้วรู้สึก หยึยๆ ยังไงไม่รู้

ภาพระหว่างขนที่แว็กแล้วกับยังไม่แว็กซ์ค่ะVV

จนกระทั่งมาเดินที่ eveandboy แล้วเจอกับแผ่นแว็กซ์ขนซึ่งมีประมาณ2-3 ยี่ห้อ  แต่ยี่ห้อที่ จขกท หยิบมาคือ Girly Kiss กลิ่นสตรอเบอรี่ ราคา 99 บาท มี 5 คู่ 10 แผ่นค่ะ ซึ่งเค้าเคลมว่า 'เส้นขนที่ขึ้นใหม่เส้นเล็กและบางลง บอกลาขนเป็นตอ' อืมม สิ่งนี้แหละที่ตามหามานาน แต่ไม่รู้จะจริงมั้ย เดี๋ยวจขกท.จะมาอัพเดทให้ค่ะ

มาดูขั้นตอนกันเลย

1. ถูแผ่นแวกซ์ให้รู้สึกว่ามืออุ่นๆ จากนั้นก็แกะแผ่นแวกซ์ออกจากกันก็จะได้ 2 แผ่นค่ะ แล้วก็แปะบริเวณที่ต้องการจะกำจัดขนค่ะ

2. ใช้ทั้งฝ่ามือลูบแผ่นที่แปะไว้ตามแนวขนจนรู้สึกอุ่นๆ จากนั้นก็ดึงออกอย่างรวดเร็ว!        

ซึ่งตอนนี้บอกเลยว่าแสบๆชาๆมากในครั้งแรก แต่พอครั้งต่อๆไปก็จะชินไปเองค่ะ 5555

อยากสวยก็ต้องทนสินะ >.<

3. ในกล่องจะแถมแผ่นทำความสะอาดและบำรุงมาให้2ชิ้นเล็กๆ พอแกะออกมาก็จะเป็นกระดาษชุบน้ำมันบำรุง ให้ลูบๆเช็ดๆหลังแว็กซ์ขนเสร็จค่ะ

สรุปหลังจากแว็กซ์เสร็จ

ข้อดีคือ

1. ราคาถูกและใช้งานง่ายแต่อาจจะเหนื่อยกับการลูบและดึงออกได้ค่ะ

2. หนึ่งแผ่นใช้ได้ 2-3 ครั้ง คือ พอดึงออก แล้วก็สามารถเอามาแปะแล้วแว็กได้อีก

3. กลิ่นหอมเหมือนหมากฝรั่งรสสตอเบอรี่

ข้อเสียคือ

1. เจ็บและแสบ แต่ก็เป็นเรื่องธรรมดาของการแว็กซ์ขน

2. แผ่นทำความสะอาดและบำรุงมีน้ำมันน้อยไปหน่อย

ปล. ยังไม่รู้ว่าขนงอกใหม่จะเป็นยังไง ถ้าขนขึ้นใหม่ จขกท. จะมาอัพเดทให้ฟังนะคะ ^^

๋Junewilasinee

๋Junewilasinee

FULL PROFILE