ซัมเมอร์นี้เที่ยวไหนดี? "เจ้พาทัวส์สวนน้ำรามายณะพัทยาที่นี่มีอะไรบ้างไปดูกัน!"

20 13

สวัสดีทุกคนนะคะ

บูมค่ะ

วันนี้บูมจะพาไปเที่ยวสวนน้ำรามายณะ ที่พัทยา

บอกก่อนเลยว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยรู้จัก

แต่มีน้องคนนึงมาบอกว่า

"เจ้เคยไปสวนน้ำรามายณะไหม เขาเปิดใหม่ ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

สไลเดอร์อลังการ วิวทะเลสาบ"

เจ้ : จริงหรอ อยู่ที่ไหนอะ

น้อง : พัทยาไงเจ้

น้องมาทักแค่นี้ 555555

เจ้ก็หาข้อมูลเลยคะ มันคืออะไรอยู่ที่ไหน พอเห็นรูปเห็นวิวเท่านั้นแหล่ะ

บอกเพื่อนทันทีไปกันไหม อยากไปเหมาะกับช่วงซัมเมอร์พอดี

อิเจ้ก็รีบไปหาซื้อบิกินี่สวยๆ

และได้ไอเดียว่าจะได้ถ่ายรีวิวสถานที่ท่องเที่ยวให้ทุกคนได้ดูกันด้วย

เพราะที่ผ่านมารีวิวแต่งหน้าอย่างเดียว

แล้วเจ้ก็ได้ข้อสรุปว่าจะไปวันเสาร์ที่ 18 มีนา จ้า

555555

ก็หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะคะ

มีอะไรบ้างก็ไปดูกันเลย

ระหว่างเดินทางจากกรุงเทพ

ฝนตกค่ะ!! พระเจ้า

กังวลว่าจะเล่นได้ไหมนะ

แต่พอไปถึงอากาศเป็นใจคะ

ฝนหยุดพอดี

ออกจากรุงเทพ วันเสาร์ เวลา 10โมง

ไปถึงสวนน้ำเวลา บ่ายโมง

รถติดตลอดทางคร้า

แวะทานข้าวจุดพักรถ

และดิ่งตรงไปสวนน้ำ

จะอยู่ทางไปวัดเขาชีจันทร์

สวนน้ำอยู่ติดกับไร่องุ่นเลยคะ

มีเข้าผิดไปจอดในไร่องุ่นด้วย 5555555

ลืมยาสระผม หรือ สบู่ ชุดว่ายน้ำไปในนั้นมีขายนะคะ

แต่ถ้าให้ดีพกไปเองจะดีกว่าคะ

เตรียมตัวให้พร้อมก่อนไปจะช่วยประหยัดงบมากขึ้นค่ะ

รูปที่เจ้ถ่ายที่สวนน้ำชอบมาก

แสงดีวิวได้

จะพาแฟนหรือเพื่อนไปถ่ายรูปสวยๆเก๋ๆได้ทุกมุม

เอาชุดไปหลายๆชุดจะดีมาก

555555

เสียดายเอาไปหลายชุดแต่เล่นสนุกจนขี้เกียจเปลี่ยนคะ

ถ้าใครไม่มีกล้องกันน้ำไปไม่ต้องเสียใจ

เจ้ชอบที่นี่ตรงที่เขาทันสมัย

สายรัดข้อมือของเราสามารถสแกนก่อนเล่นเครื่องเล่นทุกตัว

แล้วลงมาใส่อีเมลด้านล่างเครื่องเล่น

ทางสวนน้ำจะส่งวีดีโอตอนที่เรากำลังเล่นสไลเดอร์ให้ฟรี

เก๋ตรงนี้แหล่ะ

เลยมีวีดีโอตอนกำลังสนุกมาให้ดูกัน

หวังว่า Review นี้จะมีประโยชน์สำหรับทุกคนที่กำลังมองหาที่เที่ยวช่วงซัมเมอร์นี้นะคะ

บอกเลยว่าไปกับเพื่อนๆแล้วมันสนุกมาก

เหมือนหนังจบอารมณ์ไม่จบ

ยังรู้สึกฟินอยู่เลย

เหมือนได้กลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง

ไปกันเป็นกลุ่มเป็นก้อนสนุกคะ

เอากล้องกันน้ำไปด้วยก็ดีนะคะ

จะได้ถ่ายใต้น้ำได้ด้วย

ช่วงนี้มีโปรนักเรียนรักศึกษาลด 50% คุ้มมาก

อยากจะเอาบัตรนักศึกษามาแสดง55555

ติดตรงที่จบไปหลายปีแล้วเซ็งค่ะ

ถ้าเพื่อนๆอยากรู้ว่าอิเจ้แต่งหน้ายังไงลงสไลเดอร์เดอร์ขนตายังแน่น

ไม่หลุดไม่ปลิว 55555

หน้ายังสวยปังไม่พัง

ติดตาม How to ลุคนี้ได้เร็วๆนี้นะคะ

ใครมีที่เที่ยวที่ไหนที่จัดว่าเด็ดๆมันส์ๆอยากให้บูมไปรีวิวมาให้ดู

บอกบูมได้เลยนะ กำลังมองหาที่เที่ยวที่สนุกๆอยู่คะ

ติตมให้คำแนะนำได้เลยนะคะ

ขอบคุณที่รับชมคะ

หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อย

Photographer : Jeep Traipattanakul

Model : Attila Gagnaux

Makeup : patchapamakeup

Patchapamakeup

สวัสดีค่ะ ชื่อ Boom คะ
pattra phongvilai

บูมเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนต่างก็สวยและดูดี
ในรูปแบบของตัวเอง
ทุกคนมีสเน่ห์ในตัวเอง
มี Lifestyle ที่แตกต่างกันไป
การแต่งหน้าคือสิ่งที่ผู้หญิงขาดไม่ได้
มาเสริมสร้างความมั่นใจ
มีดีตรงไหนต้องงัดออกมาใช้
สเน่ห์ที่น่าหลงไหล
คือความต่างที่ไม่เหมือนใคร
ไม่ต้องกลัวว่าใครจะว่าเยอะไป
มากไปหรือน้อยไป
เอาที่เราสวย เรามั่นใจ ใครจะว่าไงช่างมันค่ะ
5555555

การเป็นตัวของตัวเอง
จะทำให้เรามีความสุขในการใช้ชีวิต
และจะทำให้เราเป็นผู้หญิงที่มีสเน่ห์ที่สุดคะ

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนนะคะ
หวังว่า How to ของบูมจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อย และหวังว่าเพื่อนๆจะชอบสไตล์การแต่งหน้าของบูมนะคะ

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่พึ่งหัดแต่งหน้าและพึ่งเข้ามาใหม่ มีอะไรปรึกษาบูมได้นะคะ เรื่องสุขภาพและความงามบูทถนัดและยินดีให้คำแนะนำค่ะ อยากเห็นผู้หญิงทุกคนสวยสุขภาพดี ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

รักนะจุ๊ฟๆ

IG: boom_pattra
http://www.facebook.com/pattraphongvilai
http://www.facebook.com/patchapamakeup
http://www.youtube.com/c/boomjune

FULL PROFILE