รีวิวมาสคาร่า ของเซลล์จาก matsukiyo

13 3

สวัสดีจ้าหลานๆ ชาวจีบันวันนี้มาพบกับ 'ป้าเฟิร์น' อีกแล้วนะคะวันนี้ป้าจะมารีวิวมาสคาร่าจ้านี่แท่งนี้เลยค่ะ

แท่งนี้ป้าไป shop มาจากMatsukiyo ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ตอนที่จัดบูธค่ะแท่งนี้ป้าจ่ายไป 35 บาทเท่านั้นเองทาง Matsukiyo ลดราคาค่ะป้าชักจะพล่ามยาวไปละ งั้นไปดูรีวิวกันเลยจ้าเริ่มด้วยรูปที่ป้ายังไม่ใช้มาสคาร่านะคะ และยังไม่ได้ดัดขนตาด้วยค่ะ 

ต่อมาดัดขนตาให้งอนๆและปัดมาสคาร่า 1 รอบโดยปัดขึ้นปกติไม่ซิกแซกนะคะ

รอให้แห่งสักพัก ปัดมาสคาร่าซ้ำอีก 1 รอบค่ะโดยปัดแบบซิกแซกค่ะ แล้วก็ปัดมาสคาร่าที่ขนตาล่างด้วย

เสร็จแล้วจ้า

เป็นอย่างไรบ้างคะ ป้าขออภัยนะคะ รูปไม่ค่อยชัดเท่าไรเพราะป้าไม่ได้ถ่ายจากกล้องถ่ายรูปค่ะ ป้าถ่ายจากไอโฟนกล้องหน้าค่ะ

ความรู้สึกนะคะป้าชอบตรงที่แห้งไวค่ะ มาสคาร่าไม่จับตัวเป็นก้อนแต่ป้ารู้สึกว่ามาสคาร่าจะหนักขนตา ทำให้ขนตาไม่ค่อยงอน ดัดยากด้วยค่ะ

สรุปโดยรวมนะคะ ไม่ค่อยโดนใจป้าเท่าไรคะแนนเต็ม 5 ป้าให้ 1 ค่ะฝากกดไลค์ ให้คำติชมป้าด้วยนะจ๊ะขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านรีวิวของ 'ป้าเฟิร์น' นะคะ

dreamyblue

dreamyblue

FULL PROFILE