Review : ศรีจันทร์ x Beauty And The Beast สวยอะไรเบอร์นี้! l PEMIKAZ

21 6

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะช่วงนี้กระแส Beauty And The Beast บอกเลยว่าแรงอะไรเบอร์นี้และที่สำคัญแป้งฝุ่นโปร่งแสงที่ถูกและดีอ่าง ศรีจันทร์ นั้นเค้าก็เอาด้วยเว้ยแกร!จัดมาเลยค่ะซิส กับ Srichand Beauty And The Beast Limited Edition ค่ะ

ต้องขอเล่าหน่อยว่าการได้มาของน้องๆ ทั้งสองรุ่นนี้มาไม่ง่ายเลยค่ะน้องตลับดำ : ให้พี่หมอไปซื้อให้ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวค่ะ (วัตสัน)น้องตลับครีม : ซื้อที่วัตสันออนไลน์ค่ะ เพราะตามร้านของหมด….เอ๊ะแล้วมันต่างจากรุ่นเก่ายังไงคะ?เอาจริงๆ แค่แพ็กเกจค่ะ ไส้ในเหมือนเดิมหมดเลย (อันนี้ความติ่งล้วนๆ จริงๆ)….และด้วยแพ็กเกจที่สวยก็เลยตำมาทั้งสองรุ่นเลยค่ะ ประจวบกับของเก่าหมดอายุพอดีก็เลยจัดมาเลย อย่างแรกมาดูรุ่นที่เปรมชอบมากที่สุดกันก่อนเลย
Srichand For Men Translucent Powder Beauty And The Beast (350 บาท)แป้งสำหรับผู้ชายโดยเฉพาะ ผญ หน้ามันมากๆ ก็ใช้ได้นะคะ เพราะเนื้อสีแป้งจะไม่ขาวสู้รุ่นเดิมค่ะแพ็กเป็นสีม่วงสกรีนพระเอกอย่างกล่อเหลาค่ะ พัฟเหมือนเดิม ตลับข้างในเหมือนเดิมเลย
Srichand Translucent Powder x Beauty And The Beast (280 บาท)นี่คือตลับที่ขายดีเว่อๆ ด้วยตลับที่สวยสุดกว่ารุ่นของผู้ชาย (แน่สิ สกรีนซะขนาดนั้น) คือตลับสวยอะเข้าใจเลยว่าทำไมหมดไว แต่ไส้ในก็ยังเป็นพัฟฟ์ม่วงนะ กล่องข้างนอกเป็นรูปนางเอกค่ะเนื้อแป้งเหมือนเดิม สีขาวใสกว่ารุ่นผู้ชายค่ะ….
มาดูเนื้อแป้งกันชัดๆ ค่ะ ด้านบนเป็นรุ่นตลับเหลือง (รุ่นออริจินอล) จะเนื้อสีขาวกว่าส่วนด้านล่างเป็นรุ่น formen ค่ะ สีจะเนื้อกว่าเพราะผู้ชายทาแล้วจะไม่ลอยนี่เองค่ะ….บอกเลย ใครเป็นสาวก  Beauty And The Beast ต้องมีอะ สะสมคุ้มค่ะ….สำหรับรีวิวนี้เปรมขอลาไปก่อนค่า ไว้มีอะไรเริ่ดๆ อีกจะรีบมาอัพเดตกันนะคะสวัสดีค่ะ#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE