BECCA x Jaclyn Hill Champagne Collection Face Palette พาเลทนี้รักสุด

13 9

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้นิคจะมาพูดถึงพาเลทอเนกประสงค์ลูกรัก ที่ไม่ได้มีดีแค่ปัดแก้ม คือพาเลทตัวนี้ออกมานานแล้วแต่กระแสมันก็แรงดีไม่มีตกนะคะ ในพาเลทประกอบด้วย บลัชออน 3 สี และไฮไลท์อีก 2 สีค่ะ

1 Luminous blush สี Rose Spritz บลัชออนสีชมพูพีชมีประกายวิบวับ สวยสุดๆสีนี้ ปัดแทบทุกวัน

2 Mineral blush สี Amaretto บลัชออนสีน้ำตาล ตัวนี้ปัดแก้มแล้วได้อารมณ์แบบเจโล เอาไว้เฉดดิ้งก็งามค่ะ

3 Mineral blush สี Pamplemousse บลัชออนสีชมพูที่เข้มสะพรึง แตะนิดเดียวก็สวยแล้วค่ะ

4 Highlighter สี Champagne pop เป็นสีที่เป็นเอกลักษณ์มาก ออกสีทองๆพีชๆ ปัดแล้วดูแพงมาก เรื่องความฉ่ำวาวนี่ให้ร้อยคะแนนเลย

5 Highlighter สี Prosecco Pop ไฮไลท์สีทองจะออกเหลืองกว่าสีเมื่อกี๊ เราชอบเอามาไลท์กระจับปาก

ที่เรายกให้เป็นลูกรักเพราะ มันอเนกประสงค์จริงๆ เวลาเดินทางไปไหนเราจะพกที่เขียนคิ้ว ลิปหนึ่งแท่งและเจ้าพาเลทตัวนี้ เพราะกระจกบานใหญ่ และสีในพาเลทก็เหมาะกับทุกโอกาส เราใช้ทั้งทาตา ปัดแก้ม และแตะปาก และวันนี้เราก็มี mini how to ที่ใช้เจ้าพาเลทนี้แต่งตามาฝากค่ะ

1 ใช้สี Pamplemousse ลงทั่วเปลือกตา เว้นหัวตาไว้นิดนึง

2 ใช้สี Amaretto ลงที่กลางเปลือกตา

3 ใช้สี Rose Spritz ลงที่ขอบตาล่างและหัวตา

4 เขียนไลเนอร์สีดำที่หัวตา สีแดง(lime crime red rose) ที่หางตา ปัดมาสคาร่า

ปัดแก้มด้วยสี Rose Spritz + Pamplemousse// ไฮไลท์เราใช้สี Champagne Pop// ลิปใช้ lime crime red rose ค่ะ

และเวลาที่เราต้องการเพิ่มลูกเล่นในการทาปาก เราก็จะเอาสีต่างๆในพาเลทนี้มาแตะทับค่ะ เช่นอันนี้เราทาลิป lime crime saint แล้วแตะด้วยสี Champagne Pop ในพาเลทนี้ค่ะ

อเนกประสงค์ขนาดนี้ ไม่รักได้ไง จริงมั้ยคะ .. สำหรับวันนี้ขอบคุณที่รับชมนะคะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE