[ REVIEW PERFUME ] VICTORIA'S SECRET EAU SO SEXY -EDP ROLLERBALL ตามประสาคนไม่รู้เรื่องน้ำหอม แต่อยากตัวหอมเหมือนสาวบนแคทวอล์ก

18 4

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้บรรยากาศเป็นใจให้มารีวิวน้ำหอม Victoria's Secret ซึ่งที่ซินดี้ตำมาเมื่อคราวนู้นนน ตัวน้ำหอมเป็นแบบ EDP เน้อ ตำมาเป็นไซส์เล็ก 7 ml. แบบหัวลูกกลิ้ง

ซึ่งสุดท้ายซินดี้ก็ถ่ายใส่ขวดสเปรย์เฉ๊ย (แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาแนะ)

ต้องบอกก่อนว่าน้ำหอม VS เนี่ย นอกจากโดดเด่นในเรื่องความเซ็กซี่ซุกซนเหมือนสาววัยขบเผาะ การดีไซน์ขวดของนางก็กร๊าวใจใช่หยอก ดูจากน้ำหอมแบรนด์แพงๆ หรือในรุ่นราคาใกล้เคียงนาง ส่วมากจะดีไซน์แบบนิ่งๆ มินิมอล สวยหรู ดูแพวง ทว่า vs จะมีความกรีดกรายออกมา

ดูดู๊ นางมีโบว์ใหญ่ (โบว์เปล่าวะ ดูมันสามขด 555) ขนาดไซส์เล็กยังมีโบว์ ดูมีความวัยรุ่นแบบพอดี

อันนี้เป็นรูปขวดใหญ่ ไซส์ใช้นาน

โน้ตของนางคือกลิ่นของ Bergamot, Paradise apple และ Chantilly cream

กลิ่นตอนเทสต์ที่ร้านคือ หอมอ่อนๆ สักพักจะมีเปรี้ยวใสๆตามมานิดหน่อย

รีวิวหลังใช้มาทุกวี่ทุกวัน:

กลิ่นแอบมีความเปิดเปลือยไปหน่อย ไม่ค่อยซ่อนกลิ่นอะไรไว้ภายในความหวาน หวานคือหวาน มีเปรี้ยวเฟรชนิดหน่อยก็คือเปรี้ยวนิดหน่อย ฉีดทุกวันแล้วเฉยชา ไม่ติดใจ เหมือนหมดความน่าค้นหาเสียแล้ว อาจเป็นเพราะกลิ่นนี้ยังไม่ใช่สำหรับเรา แต่เพื่อนๆจีบันอาจจะใช่ก็ได้นะคะ

กลิ่นที่ฉีดตอนแรกจะอ่อนจนจับไม่ได้  กลิ่นที่ตามมาระยะสองคือหวานแบบไม่เลี่ยนมากและอมเปรี้ยวบางๆ (ใครที่ไม่ชอบน้ำหอมได้กลิ่นมีมึนและเลี่ยนแน่นอน)

กลิ่นตอนสุดท้ายช่างดีงามชะมัด กลิ่นแบบอ่อนละมุน น่ากิ๋นน่ากิน หวาน เหมือนเราเป็นคัพเค้กราดด้วยวิปครีมแสนนุ่ม โอ้ยโอย ชอบดมตัวเองตอนที่น้ำหอมกลิ่นนี้ใกล้หมดแรง กลิ่นไม่ทนนะ แค่ 4 - 6 ชั่วโมงที่นางจะอยู่กับเรา

ให้คะแนน: 7.5 เต็ม 10 กลิ่นน่ารักน่ากินแต่ยังเซ็กซี่ไม่พอ

เพื่อนๆที่สนใจอยากทดลองกลิ่นน่ากินนี้ได้ที่ VS  ทุกสาขาเบย อิอิ โปรโมชั่น 2 แถม 1 นี่มีมานานแล้ว และน่าจะมีตลอดไป

ไซส์ลูกกลิ้งราคา 950 นะคะ ไซส์ปกติไม่ค่อยแน่ใจ

ขวดเจ็ดมิลใช้ได้นานอยู่นะ ขนาดฉีดมาหลายวันแล้วพร่องลงนิดเดียว หัวลูกกลิ้งลื่นดี แกะง่ายนำไปเทลงขวดทราเวลไซส์แบบฉีดก็ได้ (ขวดทราเวลไซส์ของน้ำหอมหาซื้อจากในเน็ต)

สำหรับทู้นี้ก็จบลงแค่นี้แหละเนอะ ไว้โอกาสหน้ามารีวิวใหม่ สวัสดีค่ะ

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE