รีวิวเครื่องสำอางตัวใหม่ Cute Press X Beauty and The Beast (รีวิวละเอียดภาพสวยบอกเลย)

35 23

สวัสดีค่ะ~ กลับมาพบกับ RODGENG BLOG (รถเก๋ง บล็อก) กันอีกแบ๊วว~ ヾ(◕v ◕✿)

วินาทีนี้ไม่มีแบรนด์ไหน So Hot! เท่าแบรนด์ Cute Press อีกแล้ว!ก็แหม..คอลเลคชั่นเก่า 

อย่างลิปเมดเมอ ลิปนางเงือก ขายดีจนไม่พอขาย!ของขาดตลอดนานมากๆ 

หลายคนยังไม่ได้ซื้อเลย รวมถึงรถเก๋งด้วย ( T ^ T )

ยังไม่ทันไรทางแบรนด์คิวเพรสออก คอลเลคชั่นใหม่มาอีกแล้ว กริ๊ดๆ

Cute Press X Beauty and The Beast

❤ Cute Press X Beauty and The Beast

เราตำ 2 ตัวนี้มาค่ะคุณผู้ชม!

-   อายแชโดว์พาเลต True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty

-   ลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมท Comfort Matte Liquid Lip สี 03 My Beast 

❤ Cute Press True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty 

เราชอบแพคเกจจิ้งกล่องมากๆ สวยงาม~ แต่ตัวตลับเป็นแค่ลวดลายเฉยๆ

ไม่มีรูปเจ้าหญิงเบลล์เลย แงงง TT ตัวตลับพาเลตเป็นพลาสติกหนักๆไม่ก๊องแก๊งเลยค่ะ

ตัวตลับพาเลตอายแชโดว์ มีขนาดใหญ่พอเหมาะพอดีมือดีค่ะ

ภายในพาเลต มีอายแชโดว์ 6 สี บลัสออน 2 สีค่ะจะบอกว่ากระจกใหญ่มากๆ 

ถูกใจ >///< ส่องแล้วสวย 555

ตัวแปรงที่แถมมามี 2 อัน คือแปรงทาตาที่เป็นหัวฟองน้ำกับแปรงปัดแก้มแปรงทาตาหัวเป็นฟองน้ำใช้ได้ในยามฉุกเฉินอยู่นะคะ แต่แปรงปัดแก้มนี่ไม่ไหว...แข็งมากกก!! เหมือนไม่กวาดเลย!

พาเลตแต่งหน้า ตัวนี้มี อายแชโดว์เนื้อแมท 2 สี เนื้อชิมเมอร์ 4 สี ค่ะ

บลัสออนโทนสี ชมพู-ส้ม ส่วนอายแชโดว์เป็นโทนน้ำตาลทองค่ะ

สวยงามมากๆ รู้สึกเจ้าหญิงเบลล์ก็ใช้อายแชโดว์โทนสีประมาณนี้แต่งหน้าด้วยนะ 555

อายแชโดว์ True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty 

เป็นโทนสีเบสิกที่ทุกคนแต่งได้ ถึงจะเป็นมือใหม่ก็แต่งออกมาสวย

เราชอบอายแชโดว์เนื้อชิมเมอร์เค้ามากเป็นพิเศษ สีชัดเจนไม่เป็นผง

บลัสออน True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty

บลัสออนพาเลตตัวนี้เป็นเฉดสี ชมพู-ส้ม ดูแล้วก็เหมือนเฉดสีบลัสออนทั่วไปโน๊ะ

ตอนแรกคิดว่าทาแล้วสีต้องชัด แดงเป็นแก้มตูดลิงแน่ๆ แต่เปล่าเลย

สีชมพูปัดแล้วออกชมพูพีชๆ สีส้มปัดแล้วก็ออกส้มน้ำตาล  

เป็นเฉดสีที่คิดไม่ถึงว่าจะปัดออกมาแล้วสวย~

❤ สรุป True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty 

แพคเกจจิ้ง ❤❤❤❤

กล่องออกแบบมาสวยมากๆ ตัวตลับไม่ก๊องแก๊งถือว่าผ่านค่ะ แต่น่าเสียดายตรงที่ 

ทำไมไม่สกรีนลายตลับให้เหมือนลายหน้ากล่อง?? จะเป็นพาเลตที่ควรค่าแก่การตำมากกว่านี้

(แต่ก็ซื้อมานะ) คือมันจะสวยกว่านี้มากๆ

เนื้อผลิตภัณฑ์ ❤❤

อายแชโดว์เนื้อชิมเมอร์ : อย่างที่บอกชอบอายแชโดว์เนื้อชิมเมอร์ของเค้ามากไม่เป็นผง 

เห็นมาในพาเลตกลัวจะเอาของไม่ดีมาทำ แต่เปล่าเลย

อายแชโดว์เนื้อแมท : ก็ทำออกมาได้ดี ไม่เป็นผง สีติดทนในระดับที่น่าพึงพอใจ

เนื้อบลัสออน : ดีค่ะ สาวๆมือใหม่ปัดได้ไม่ต้องกลัวแก้มแดงเป็นตูดลิง

เพราะมันปรับระดับความเข้มของสีได้เรื่อยๆ ไม่ใช่ปัดแค่ครั้งเดียวแดงเลย ชอบตรงนี้

เฉดสี 

อายแชโดว์พาเลต True Beauty Palette สี 01 Intelligent Beauty มาในโทนสี น้ำตาลทอง เป็นเฉดสีที่หรูหราและลงตัว เป็นโทนสีที่แต่งได้หลายลุคในพาเลตเดียวคุ้มมากๆ

ความติดทน ❤♡

ติดทนพอสมควร โดยที่ไม่ต้องใช้อายไพรเมอร์

❤ Cute Press Comfort Matte Liquid Lip สี 03 My Beast 

เราชอบการออกแบบกล่องเค้าจังสวยงามม~ แต่ทำไมไม่สกรีนลายบนตัวแท่งด้วย!

คือลายบนตัวแท่งก็สวยนะ แต่มันยังไม่สุดอะ

Cute Press Comfort Matte Liquid Lip มีขนาด 7 กรัม ก็ไม่ได้ปริมาณน้อยนะ

แต่ขนาดของตัวแท่งเล็กกว่าที่คิดมากๆเมื่อเทียบกับลิปจิ้มจุ่มยี่ห้ออื่น นึกว่าเป็นลิปขนาดพกพา

หัวแปรงลิปมีขนาดเล็ก ทาง่ายมากค่ะรูปทรงแบนๆเล็กๆแบบนี้

Cute Press Comfort Matte Liquid Lip สี 03 My Beast

เป็นลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมทเฉดสีสวยมากๆ สีน้ำตาลอมแดงตุ่นๆ สวยเวอร์วัง

❤ รีวิว Cute Press Comfort Matte Liquid Lip สี 03 My Beast 

ทาแล้วสีจะเป็นแบบนี้ค่ะ แดงอมน้ำตาลตุ่นๆ สวยมากกก! คือไม่แปลกใจเลย

ทำไมถึงเป็นสีที่ขายดี!เนื้อลิปของเค้าเป็นลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมทที่เบาสบายปาก

ไม่รู้สึกหนักปากหรือแห้งกรังเลย แถมมีกลิ่นหอมผลไม้นิดๆ ไม่น่าเชื่อว่าลิปราคา 259

จะทำเนื้อลิิปและเฉดสีได้ดีถึงเพียงนี้~

❤ สรุป Comfort Matte Liquid Lip สี 03 My Beast 

แพคเกจจิ้ง 

ตัวกล่องออกแบบลายมาสวยดีค่ะ แต่ๆ ทำไมไม่สกรีนลายบนกล่อง

บนตัวแท่งลิปด้วยค่ะ! เราว่าทางแบรนด์ทำได้สวยกว่านี้อะ ตัวแท่งก็สวยนะ

แต่มันยังไม่สุดอะ คหสต.

เนื้อผลิตภัณฑ์ ❤❤

ลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมทของเค้าดีมากๆ ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ!

เนื้อลิปบางเบา ทาแล้วไม่รู้สึกหนักปาก ไม่แห้งกรัง เนื้อลิปไม่เน้นร่องริมฝีปาก 

สาวๆปากแห้งทาได้นะคะ แต่รบกวนทาลิปบำรุงก่อนนิดนึง

เฉดสี 

เป็นลิปเฉดสีน้ำตาลอมแดงที่สวยมากๆ สาวผิวขาวและสาวผิวแทนทาแล้วรอดแน่นอน

เป็นสีที่ทาได้ทุกวัน และเป็นสีที่ขายดีมากๆด้วย เราปลื้มมากก! >///<

ความติดทน ❤♡

ทดลองทาลิปแล้วกินทั้งวันแล้วพบว่า... ถ้ากินอาหารที่เป็นของมัน พวกของทอดอะค่ะ

ลิปจะเลอะบริเวณรอบปาก แต่ถ้าเป็นอาหารอย่างอื่นไม่มีปัญหา

ดื่มน้ำมีติดหลอดบ้าง แต่ก็ไม่ถึงกับต้องเติมปากอีกรอบค่ะ 

❤ สุดท้ายนี้รถเก๋งมีรีวิวแบบ VDO มาให้ดูค่ะเพิ่มความฟินน~❤

The Pussycatrodgeng

The Pussycatrodgeng

สวัสดีค่ะ ชื่อ รถเก๋ง นะคะ
สาวอ้วนอารมณ์ดี รีวิวเครื่องสำอางตามกระแสชอบแต่งหน้า
บูชาแมวเป็นเทพเจ้า สีชมพูอยู่ในสายเลือด!

FULL PROFILE