Review : Lolix Lunar Flare White เซ็ตแปรงเรียบหรู มาพร้อมกระเป๋าสุดเก๋ by eenglishh_

20 4

สวัสดีค่าสาว ๆ กลับมาเจอกันอีกแล้วนะคะวันนี้อิงนำเซ็ตแปรงแต่งหน้า + ฟองน้ำไข่ มารีวิวให้ดูกันทั้งสองอย่างเป็นของ LOLIX (โล-ลิกซ์) เราไปเริ่มดูกันเลยย

รุ่นนี้มีชื่อว่า Lolix Lunar Flare White เป็นแปรงแต่งหน้าสีขาวมุข เรียบหรู ดูแพงมากมีทั้งหมด 15  ชิ้นครบเครื่องตา แก้ม ปาก คอนทัว ไฮไลท์ คิ้ว โอ้ยยทุกสิ่ง อิงชอบที่มีการไล่สีที่บนแปรงทำให้ดูมีสไตล์ ขนาดคือพอดีมือใช้ง่ายแบบเซ็ตเดียวคุ้มมากเพราะมีกระเป๋าสุดเก๋มาให้ใส่แปรงสำหรับพกพาอีกด้วย

นี่เป็นกระเป๋าที่มาในเซ็ตนะคะ คือแค่กระเป๋าก็คุ้มแล้ววคือหนังไม่กะโหลกกะลานะคะ คืองานดี แถมดีซน์ก็เก๋มากก พกไปไหนสวยสะดุดตาแน่นอน

หน้าตาของทั้ง 15 ชิ้น ครบเครื่องเรื่องแปรงมาก

มาพูดถึงเรื่องขนแปรงกันบ้างนะคะ รุ่นนี้เป็นแปรงขนสังเคราะห์ขนแปรงไม่แน่นไป ไม่น้อยไป จิกสีได้กำลังดี นุ่มไม่บาดหน้าเลยยเราไปดูกันค่ะว่าในเซ็ตมีอะไร ใช้ยังไง บ้างไปดูกันเลย

เรียงจากซ้าย-ขวานะคะPowder Brush - แปรงกลมใหญ่ เหมาะสำหรับลงแป้งFlat Foundation - แปรงหัวตัดขนแน่นใช้ลงรองพื้นFlat Contour - ใช้ลงรองพื้นหรือจะใช้กับผลิตภัณฑ์เนื้อครีมFinishing Powder - ตัวนี้ใช้ปัดแก้มได้กำลังพอดีAngled Blush - ใช้ปัดแก้ม คอนทัวร์ ไฮไลท์

เรียงจากด้านบน ลงมาค่ะTapered Blending - ใช้คัดเบ้าตาแบบฟุ้ง ๆ นัว ๆLarge Eye Shadow - ใช้เกลี่ยอายแชโดวแบบทั่วตาSmudge - ตัวนี้ใช้ลงตรงที่เน้นสีชัด Nasal Shadow - ใช้ลงคัดเบ้า หรือไลท์จมูกก็ได้Eye Crease - ใช้ลงสีแบบเน้นสีแน่น ๆ พื้นที่เล็ก ๆ

เรียงจากซ้าย - ขวาEye brow Screw - แปรงปัดคิ้วEye Liner - ตามชื่อเลยค่าใช้เขียนอายไลน์เนอเนื้อเจลAngled Eyebrown - แปรงหัวตัดเขียนคิ้วLip Liner - แปรงทาลิปสติกDetailed Liner -  แปรงหัวเรียวเล็กเขียนอายไลน์เนอแบบน้ำหรือเจล

จบไปกับการรีวิวเซตแปรงไปแล้วนะค้าาต่อไปเราไปดูฟองน้ำไข่กันเลยย

ฟองน้ำไข่สีสดใส ขนาดกำลังดีไม่กินเนื้อรองพื้น เนื้อฟองน้ำนิ่มมาก เกลี่ยรองพื้นกริบ

และที่พิเศษมากคือนางมีแท่นวางเหมือนรูปไก่ คือน่ารักไปอีกกกกกต่อไปไม่ต้องกลัวรองพื้นจะมาเลอะโต๊ะเครื่องแป้งเราได้อีกแล้วว หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับสาว ๆ ที่น่ารักทุกคนนะคะ แล้วเจอกันใหม่นะค้าา จุ้บบ

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE