เที่ยวงาน Pokémon Everyday ที่สาวกโปเกม่อนห้ามพลาด

16 6

เก็บตกงาน เจแปน เอ็มควอเทียร์รีมิกซ์ (EMQUARTIER JAPAN REMIX) กับกิจกรรม Pokémon Everyday ที่รวมของโปเกม่อนน่ารัก น่าใช้ น่าสะสมเอาไว้ด้วยกัน โจ้ได้ไปวันสุดท้ายพอดี เลยจะมาแชร์ให้เพื่อนๆดูกันค่า ที่สำคัญ!!! มีคูชั่นโปเกม่อนออกใหม่จาก #Cathydoll ด้วยนะคะ

ก่อนเดินเข้าห้างก็แวะมาถ่ายรูปกับปิกาจูยักษ์ข้างหน้าห้างก่อนเลย น่ารักมากๆ เห็นแล้วได้บรรยากาศสุดๆ

ข้างในมีตุ๊กตาคาบิก้อนและไคริวยักษ์ให้กอดและถ่ายรูปด้วย ^^ แต่พุงคาบิก้อนนี่ดูย้อยไปแล้วนะ ^^!

อีกมุมน่ารักๆให้ถ่ายรูป

มาเริ่มดูของที่เค้าขายกันดีกว่าค่ะ คาบิก้อนนี่มีตั้งแต่ไซส์เล็กเท่ามือจนถึงใหญ่กว่าตัวเราเลยค่ะ!

ตุ๊กตาน่ารักเยอะมากๆ เห็นแล้วอยากได้หมดเลยยย

หมอนอันนี้นุ่มมากกกๆๆ นุ่มแบบตุ๊กตา Fluffy Doll เลยค่ะ แต่ราคาก็สูงตามไปด้วย อันนี้เป็นของจากญี่ปุ่นค่ะ

ชมพูมากตุ๊กตาเหล่านี้ มิวมานั่งตาแป๊วให้เราอยากได้ ปูรินก็น่ารัก คือขอหมดเลยได้ม้ายยยย T^T

มากันที่เครื่องสำอางค์บ้าง แน่นอน Cathy Doll เค้าไม่พลาดอยู่แล้ว มาทั้งเซตทุกตัวค่ะ คนที่ยังไม่ได้ซื้อเครื่องสำอางค์โปเกม่อนนี่ มางานนี้เก็บได้ครบทุกตัวเลยค่ะ

และนี่คือเครื่องสำอางค์ออกใหม่จาก #Cathydollค่ะ เป็นคูชั่นที่ไซส์ใปกคิ ไม่ใช่มินิเหมือนที่ออกมาช่วงแรกๆ ที่สำคัญมีเบอร์ให้เลือกเยอะขึ้นค่ะ มีตั้งแต่เบอร์ 21-24 เลยค่ะ มาทั้งโทนเหลืองและชมพูเลยจ้า

เดินมาเห็นแล้วอยากมีหลานให้ซื้อกลับไปใส่เลย คือมันน่ารักม๊ากกกกกก ตัวเล็กนิดเดียว ลายปิกาจูอีก

ญี่ปุ่นก็มาจ๊ะ มี gachapon (กาชาปอง) ให้หยอดและหมุนๆ เป็นที่ห้อยโทรศัพท์ 6 ลายด้วยกัน คือจริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่งานวันสุดท้าย เหลือแค่แบบนี้แล้ว

ปิกาจูของซาโตชิ T~T มีออร่าที่ต่างจากปิกาจูทั่วไป อีกอย่างที่จ่างก็ราคาที่เพิ่มเข้ามาด้วย

ตุ๊กตาและฟิกเกอร์จากญี่ปุ่นก็มาค่ะ

มีผ้าปูที่นอนจาก Tulip มาด้วยจ้า โจ้ไปฟาดมาแล้วชุดนึง ความฝันเป็นจริงแล้วค่ะที่จะมีที่นอนลายปิกาจู เย้!

และนอกจากผ้าปูที่นอนแล้ว โจ้ก็มีซื้อเครื่องสำอางค์ออกใหม่จาก Cathy Doll มา 2 ชิ้นและที่ห้อยกระเป๋ารูปหางปิกาจูไซส์กลางมาค่ะ ส่วนเครื่องสำอางค์โปเกม่อนจาก Cathy Doll โจ้มีทำรีวิวและ swatch สีไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ใครยังไม่ได้ดู ตามไปดูกันได้ที่ด้านล่างนี้เลยค่า รับรองฟินแน่นอน

ขอบคุณที่เข้ามารับชมนะคะ แล้วจะพาไปเที่ยวใหม่นะค่า

JingjoKanga

JingjoKanga

FULL PROFILE