ผอมเกินไป!! ทำไงดีคะะะะ!????

3 4

ตอนนี้ เราสูง157ซม. น้ำหนัก 41กก.

ส่องกระจกแล้วผอมมาก หน้าอกเเบนราบเลย ช่วงไหล่และสันหลังก็เห็นกระดูดชัดค่ะ

เราเจอกระทู้ส่วนมากก็จะเป็นลดความอ้วน เราก็ไม่กล้าทำตามกลัวจะผอมกว่าเดิมน่ะค่ะ

อยากจะขอคำเเนะนำหน่อยค่ะ ว่า

1.ควรจะกินอาหารประเภทไหน และปรับพฤติกรรมการกินเป็นอย่างไร

2.ควรจะออกกำลังการยังไงคะ

พฤติกรรมการกินของเราคือ ทานข้าวครบมือบ้าง แค่2มื้อบ้าง มื้อละประมาณ1ทัพพีกว่าๆ อาหารส่วนใหญ่เป็นเนื้อสัตว์ แต่ทานไม่ค่อยเยอะ(ทานน้อยกว่าข้าว) ขนมขบเคี้ยวไม่ค่อยทานค่ะ ทานไอศกรีม และขนมหวานบ้างค่ะ

อยากหุ่นดีๆบ้างอะค่ะ แหะๆ

29102542

29102542

FULL PROFILE