เมื่อสาวขี้เบื่อ ขอแปลงโฉมเปลี่ยนสีผมมุ้งมิ้ง

13 6

สวัสดีค่า...เพื่อนๆ ชาวจีบัน วันนี้เราอยากมาโชว์ เอ๊ย แชร์สีผมให้เพื่อนๆ ได้ดูกัน เผื่อใครกำลังสนใจสีแบบนี้อยู่นะคะ

เราเป็นคนชอบทำสีผมมากค่ะ แต่ก็จะเป็นโทนน้ำตาล โทนคาราเมล สลับกันอยู่ยังงี้ หลังๆ ชักจะเริ่มเบื่อ ก็อยากลองทำแบบสีสันบ้างนะ พอดีเห็นสีนึงน่ารักมากกกกก เป็นปลายสีชมพูตุ่นๆ นี่แหละใช่เลย ร้านที่เราไปทำอยู่แถวนวมินทร์นะคะ เขาแนะนำครีมเปลี่ยนสีผมตัวใหม่ของ Hi Lift True Colour เขาบอกว่าตัวนี้ขายดี กลิ่นไม่ฉุน ไม่ระคายเคือง ช่วยให้ผมนุ่มสลวยเงางาม ผมไม่เสียแตกปลาย ไม่ก่อให้เกิดรังแค บำรุงหนังศีรษะและรากผม ทำให้ผมไม่ร่วง ที่สำคัญเขาบอกว่าตัวนี้มีแอมโมเนียต่ำ ไม่มีสารก่อมะเร็งหนังศีรษะด้วย ชอบตรงนี้แหละ เอาใจไปเลย 55555 เพราะมีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ กับดอกคาโมมายล์ คือเราฟังแล้วน่าสนใจนะ เหมาะกับคนที่ชอบเปลี่ยนสีผมบ่อยๆ แบบเราเลย

แต่ทีนี่สีที่เราเลือกต้องฟอก 2 รอบค่ะ ตอนแรกไม่อยากฟอก อย่างที่รู้ๆ กันเนอะ กิตติศัพท์ของการฟอกสีผม!! เพราะกลัวผมจะเสียไปมากกว่านี้ แต่ทางร้านบอกว่าผสมน้ำยาบำรุงของเคอร์เพล็กซ์ลงไปด้วย ผมไม่เสียแน่นอน ผมเราต้องทิ้งสีไว้ประมาณ 45 นาที เพราะผมเส้นใหญ่ สียังไม่ค่อยฝังลงไปค่ะ 

ปล.ในรูปสีชมพูอาจจะดูสดนะคะ แต่ด้วยหน้าที่การงานต้องพบปะลูกค้า จะแรงไปก็ไม่ได้อีก เลยขอแค่มีสีชมพูเหลือบๆ พอ

แท่น แทน แท๊น...หลังทำเสร็จค่า ให้ดูปลายผมชัดๆ ที่แปลกใจคือฟอกผมขนาดนี้ แต่ผมไม่เสีย แถมนุ่มและเงากว่าเดิมด้วยอ่ะ

Amity เอมิตี้

Amity เอมิตี้

FULL PROFILE