Review:: Srichand ของรางวัลจากบ้านจีบันค่าาาา

14 9

เฮลโหล๊ววว ... อิสมี ....

กรี๊ดกร๊าดเบอร์ใหญ่ไฟกระพริบมากค่า เมื่อเห็นกล่องพัสดุจากทางจีบัน

ตอนแรกงงมากว่า ฉันไปทำอะไรไว้ ทำไมมีกล่องพัสดุส่งมา แต่พอเปิดปุ๊บ ....

วี๊ด.....มากข่ะซิส สิ่งที่อยู่ในกล่องมีพลังบางอย่างที่ดึงดูดมากๆ

นั่นก็คือ Srichand Luminescennce Series นั่นเอง

และวันนี้ก็เลยมีความรีวีวนิดนึง มาดูกันค่ะว่าแต่ละตัวจะปังขนาดไหน

ตัวนี้เป็นกันแดดสีขาวเนื้อกึ่งครีมกึ่งน้ำ คิดว่างั้นนะคะ

แต่เดี๋ยว..เดี๋ยว..ยูว ถึงนางจะมีสีขาว แต่พอทาบนหน้าปุ๊บ นางกลืนหายไปกับผิวปั๊บเลยนะจ๊ะ ไม่ทิ้งความมันเหนอะหนะบนหน้าอีกด้วย อันนี้ชนะเลิศศศ...

ถามว่าคุมมันไม๊ คิดว่านางไม่น่านะ แต่ตัวนางเองไม่มัน มันก็เลยไม่ทำให้หน้ายิ่งมันไปใหญ่

งงไม๊ หลายมันเหลือเกิน ...

สำหรับคะแนน ให้คะแนน 8/10 ค่าาา

หักกลิ่นของนางนิดนึง กลิ่นเคมิคอลสุดๆ ค่ะ

นางคือ รองพื้นเนื้อลิควิด ที่มีค่า SPF35 PA+++

หลังจากใช้แล้วขอบอกว่า ฉัน..ชอบ..มากกกก...

คือ ดีงาม ทาลงผิวแล้วนางก็กลายเป็นแป้งไปเลย ลืมรองพื้นเหนียวๆ หนึบๆ ไปได้เลยข่ะ ..

การปิดปกเป็นแบบ light to medium coverage นาจา

ใครมีร่องรอยสงครามเยอะ ต้องใช้คอนซีลมาช่วยน้าาา

แค่นี้ก็หลงรักล้าววว อ้อ...ในรูปที่เห็นสีเข้มๆ กว่าผิว แต่พอเกลี่ยนางจริงๆ สีพอดีเป๊ะมากข่าาา

ยังไงลองไปเทสที่บูธก่อนก็ดีจ้ะ

สำหรับคะแนน ให้คะแนน 9/10

หักกลิ่นเหมือนเดิม กลิ่นเคมีมากเลย แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรยังไงค่ะ

นางเป็นแป้งผสมรองพื้นที่มาพร้อมกับค่า SPF20 PA+++ ตัวนี้ Medium Coverage นะจ๊ะ

แต่ด้วยความที่ปกปิดปานกลางนี่แหล่ะ เลยทำให้เนื้อแป้งเบาสบาย ไม่หนักหน้าเลยยยยยย

เหมือนทาใยไหม บางเบา ชอบบบ...

เรื่องคุมมันนี่เอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะ ทาตั้งแต่เช้า อยู่จนถึงเย็น แต่ก็จะมีวาวๆ บ้าง

ให้ลุคแบบเกาหลี ไม่เมือกนะจ๊ะ ดีงามมมม

สำหรับคะแนน ให้คะแนน 9/10 คือเปิดยากอ่ะ เลยหักนิดนึง 

สรุปแล้ว Srichand ทั้ง 3 ตัวถือว่าทำออกมาได้ดีเชียวล่ะคุณ แต่ถ้าใครไม่ได้มีงบเยอะ อยากจะลองซักตัวนึงก่อน อืมมมม.... แนะนำ >> รองพื้นจ้าาาา เพราะฉันทึ่งในความบางเบา ไม่หนึบหนับ และปกปิดของนางมากจริงๆใครสนใจก็ไปจัดกันได้เลย

เคาท์เตอร์ของนางเยอะอยู่นาาาขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะคะ

สำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ

Happy Ending ♡♡

N-WINNIE

N-WINNIE

N-WINNIE

Beauty gossip with me, pls <3 <3

FULL PROFILE