อยากปรับให้ผิวหน้าตัวเองดีขึ้นกว่านี้ค่ะ

4 6

ช่วงนี้เราพยายามดูแลบำรุงผิวหน้าให้ดีขึ้นค่ะ สภาพผิวเราคือผิวมัน(มาก) หมองคล้ำ รูขุมขนกว้าง มีสิว มีรอยสิว มีหลุมสิว รวมแทบจะทุกสิ่งที่ทำให้หน้าเละ 5555 แต่เดี๋ยวนี้ก็ดีขึ้นนะคะ เพราะเรารักษาความสะอาดแล้วก็ทายาสิว มาสก์หน้าบ้าง แต่สุขภาพผิวโดยรวมก็ยังอ่อนแออยู่ค่ะ สิวน้อยลงแต่ยังอยู่เหมือนเดิม หน้ามัน รอยและหลุมยังอยู่ คือรวมๆรู้สึกว่ามันดีขึ้นนะแต่นิดเดียวจริงๆ เราไม่ค่อยมีความมั่นใจในผิวหน้าตัวเองค่ะ ไม่กล้าเอาหน้าไปใกล้ใคร555 แม้ว่าจะแต่งหน้าแล้วก็ตาม คิดว่าจะไปทำเลเซอร์ทำทรีทเมนท์ค่ะแต่ก็ยังไ่ม่รู้จะไปที่ไหนดี กำลังเก็บตังอยู่ แต่คือเราก็คิดว่า การทำเลเซอร์นี่มันก็เป็นการรักษาที่ปลายเหตุ อยากจะลองดูแลรักษาด้วยตัวเองก่อนเพื่อที่เผื่อว่าผิวหน้าดีขึ้นแล้วก็จะได้ไม่ต้องจ่ายค่าเลเซอร์เยอะน่ะค่ะ แฮ่ๆ อีกอย่างคือคิดว่าถ้าทำเยอะผิวคงบางลงด้วย แต่ว่าผลิตภัณฑ์หรือวิธีที่เราทำอยู่ตอนนี้ก็เหมือนจะยังไม่ได้ผลมากเท่าไหร่ ใจนึงก็อยากหยุดทายาสิวนะคะ แต่สิวเรายังยุบไม่หมดอะ เลยไม่รู้จะทำไงดี เลยอยากจะขอคำแนะนำจากชาวจีบันค่ะ ว่ามีผลิตภัณฑ์ไหนแนะนำ หรือมีเคล็ดลับอะไรที่พอจะช่วยสำหรับปัญหาผิวที่เรามีตามที่กล่าวข้างต้นบ้าง แนะนำคลินิกเลเซอร์ด้วยก็ได้นะคะ

ที่เราทำอยู่

1.เช็ดหน้าด้วยคลีนซิ่งวอเตอร์ แล้วทาเบนแซ็ก

2.ตอนอาบน้ำ ใช้น้ำเปล่าล้าง เอาผ้าซับหน้าหมาดๆแล้วเอาน้ำผึ้งมานวดหน้า5 นาที

3.ล้างหน้าด้วยโฟม

4.เอาทิชชู่ซับหน้า แล้วเช็ดหน้าด้วยน้ำเกลือ

5.ทาเ่ซรั่มsulwhasoo ตามด้วยZA

ุ6. ทาmoisture cream

7.ทาmederma แล้วตามด้วยเจลว่านหางจระเข้

8.ก่อนนอน ทา differin

9.ตอนเช้าล้างหน้าด้วย acne aid

10. ซับหน้าด้วยทิชชู่ เช็ดด้วยน้ำเกลือ

11. ทา sena ตามด้วยเซรั่มชาเขียว innisfree และ day mat ของยูเซอรีน

12.ทากันแดด anessa

ประมาณนี้ค่ะ เยอะไปไหม 555

pannarai.126

pannarai.126

65/9 ซ.รามอินทรา39 ถ.รามอินทรา แขวงอนุสาวรีย์ เขต บางเขน กรุงเทพฯ 10220
กรุงเทพมหานคร 10220

FULL PROFILE