เปลี่ยนคุณลุงให้เป็นเด็กอีกครั้ง เตรียมพร้อมไปงานคอนเสิร์ต...

13 5

ขอเกริ่นก่อนนะคะ คุณลุงนี้อายุอาณามประมาณ 30 กว่าๆ แต่อยากจะไปตื้ดที่งานคอนเสิร์ตชื่อดังที่พัทยา (ซึ่งงานนี้ผ่านมาแล้วค่ะ แต่พึ่งจะมีเวลาได้มารีวิว แหะๆ) งานนี้ก็น่าจะมีแต่วัยรุ่นใช่มั๊ยคะ ซึ่งแน่นอนก็จะต้องทำตัวให้เป็นเด็กอีกครั้ง เพื่อให้กลมกลืนค่ะ แต่เผอิญหันไปเห็นอะไรบางอย่าง ผมขาวที่แทรมขึ้นมา ทำให้หน้าดูหม่นหมองไปเลยทีเดียวค่ะ น้องคนนี้เห็นแล้วหงุดหงิดใจ ก็เลยขออาสาเปลี่ยนคุณลุงให้เป็นเด็กอีกครั้งค่ะ เราไปดูรูปก่อนทำดีกว่าค่ะ

ผมขาวที่แทรมขึ้นมาเหมือนผมหายเป็นแหว่งๆ อารมณ์เหมือนหนูแทะเลยค่ะ T^T

เห็นแบบนี้แล้วไม่รอช้าไปจัดการกันเลยดีกว่าค่ะ

เนื่องจากเคยดูรีวิวของพี่คนนึง เป็นยาย้อมผมชื่อ “Lolane Nature Code” เป็นยาที่ปิดผมขาวโดยเฉพาะ และกลิ่นไม่ฉุน เราก็เอ๊ะ ยาย้อมผมที่ถูกๆ มันก็ต้องมีกลิ่นเคมีที่แรงๆอยู่แล้ว แต่เค้าก็รีวิวว่าไม่ฉุน เราก็เลยขอลองสักหน่อยละกัน เพราะราคาก็ไม่แพงด้วย

พอแกะอุปกรณ์มาดูก็จะมีประมาณนี้ค่ะ

-    ขวดผสม ปากขวดปลายแหลม (มีเลขเบอร์ 2 และ Pearl Milk กำกับอยู่หน้าขวดค่ะ)

-    โลแลน เนทูร่า แฮร์ ทรีทเม้นท์ สำหรับผมทำสี

-    แชมพูปิดผมขาว (จะมีเลข 1 กำกับอยู่ที่หน้าซองค่ะ) และ

-    ถุงมือ ให้ 2 คู่

เอาละค่ะ ไม่รอช้ามาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

นำแชมพูปิดผมขาวเบอร์ 1 มาใส่ในขวดเบอร์ 2 ค่ะ

จะได้ประมาณนี้ แล้วก็เขย่าให้เข้ากันได้เลยค่ะ

เมื่อเขย่าเรียบร้อยแล้วก็หมุนฝาจุกเพื่อเปิดออกเลยค่ะ และไม่รอช้าเตรียมตัวใส่ถุงมือไว้เลยค่ะ

ต่อมาก็ชโลมใส่ให้ทั่วได้เลย แล้วก็ขยี้น้ำยาเล็กน้อยให้น้ำยาทั่วเส้นผมค่ะจากนั้นทิ้งไว้ประมาณ 10-15 นาที แต่ถ้าผมขาวเยอะเค้าบอกว่าทิ้งไว้ 20 นาทีค่ะ

พอถึงเวลาก็ให้เค้าไปขยี้ในห้องน้ำอีกรอบค่ะเพื่อให้ทั่วยิ่งขึ้น อันนี้ให้เค้าขยี้เองเลยค่ะ น่าจะสะดวกกว่า แล้วก็ล้างออกด้วยน้ำเปล่า (อ๋อออ แล้วที่ให้ถุงมือมา 2 อัน รู้แล้วค่ะ เวลาทำคนเดียวตอนนั่งรอให้น้ำยาซึมเข้าเส้นผมก็จะใช้เวลานานใช่มั๊ยคะ ก็ต้องถอดถุงมือไว้ก่อน พอจะล้างก็ต้องใส่ใหม่ ก็เลยมีอันใหม่ให้อีกอันจะได้ไม่เลอะมือค่ะ อันนี้ไม่รู้ใช่หรือเปล่า แต่คิดเอง แหะๆ)

ในข้างกล่องบอกไม่ต้องใช้แชมพู ให้ใช้ โลแลน เนทูร่า แฮร์ ทรีทเม้นท์ สำหรับผมทำสี ที่มีในกล่องได้เลยค่ะ กลิ่มค่อนข้างหอมทีเดียว ไม่ฉุนเลยค่ะ

อันนี้เป็นผมที่ทำเสร็จแล้วนะคะ ดูผมหนา ดูเต็มๆไม่แหว่งเหมือนตอนแรกเลยค่ะ ^0^

อันนี้เป็นตอนออกแดดค่ะเป็นสีออกประกายน้ำตาลหน่อยค่ะ (เราใช้สีน้ำตาลเข้มค่ะ)

อ๋อ ลืมบอกไปค่ะ อันนี้ทำตอนเช้าก่อนไปงานค่ะ ตอนบ่ายก็รีบบึ่งรถไปงานคอนเสิร์ตเลยค่ะ นางบอกว่ารู้สึกกลิ่นไม่ฉุน สะดวกด้วยค่ะ ตีไปก็น่าจะประมาณ 40 นาที เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ เตรียมตัวไปงานได้เลยค่ะ Let’Gooooo !!

ลัลล้าได้ตามสบายเลยค่ะ กลมกลืนกับวัยรุ่นได้ทั่วไป และคราวหน้าถ้ามียี่ห้ออะไรดีๆ จะมารีวิวให้ดูอีกนะคะ ^__^

Sukritta3

Sukritta3

FULL PROFILE