รีวิว หนีร้อน ไปเล่นหิมะ เที่ยวคราวนี้ต้องทำเล็บเข้าธีมเย็นยะเยือก

14 6

ออกจากห้องที เหงื่องี้ตกพลั่ก ๆ =w=” เป็นสาวงามเมืองร้อนก็งี้ล่ะค่ะ ไหนจะอากาศร้อน อึดอัด เหงื่อออกเยอะ โอ๊ย เยอะแยะมากมาย แต่อย่ามัวแต่หัวเสียกันเลยค่ะ ตามมือซ้ายไปทำเล็บสวย ๆ กันพอดีแอบตีตั๋วไปฮอกไกโด ญี่ปุ่นมา หนาวสะใจมากกกกก อากาศก็ติดลบ กลับมาทีงี้ ไม่สบายเลย -*-ก่อนไปก็ขอทำเล็บสักหน่อย แต่มีในใจว่า อยากได้ลายเกล็ดหิมะล่ะค่ะเตรียมหน้าเล็บแป่บ

จากนั้นก็ลงสีพื้นค่ะ คราวนี้อยากเน้นสองนิ้วอ่ะทุกทีจะมามุกเดิม ๆ คือ เน้นแค่นิ้วนาง แฮ่ เดี๋ยวรอดูว่า ช่างจะทำให้ไงมั่ง

สมใจอยาก! ได้เกล็ดหิมะที่นิ้วกลางค่ะ ตอนแรกมือซ้ายเตรียมแบบไปซะเยอะเลย แต่ก็ได้ลายนี้มา ซึ่งสวยถูกใจเลยล่ะค่ะ *0*

เอาล่ะ มือซ้ายขอลาไปลันล้า ร้องเพลง Let it go แล้ว ส่วนใครอยากไปทำมั่ง ข้อมูลร้านตามด้านล่างเลยค่ะ ชื่อร้าน: The Sense Nail Loungeลาย:  หวาน ๆ หนาว ๆ 55ราคา: 550 บาทบรรยากาศ: ร้านกว้างขวางดีค่ะ มีโซนขายพวกยาทาเล็บและอุปกรณ์ กับโซนทำเล็บค่ะ โซฟาใหญ่และนุ่มดีบริการ: ตอนไปลูกค้าเยอะ แต่ช่างก็ดูแลดีค่ะความคงทน: ตอนแรกก็กะว่า คงอยู่ไม่นาน เพราะไปเจออากาศหนาว ๆ แถมมือซ้ายไม่ค่อยระวังไรงี้ แต่ไป ๆ มา ๆ ก็อยู่ดีจนถึงตอนกลับไทยนะคะ มีแค่ปลายบิ่นนิดหน่อย ^^”โดยรวม: รับไปที่ 4/5 ค่าขอบคุณที่ติดตามกันนะคะ ขอลาไปด้วยภาพเย็น ๆ ดับร้อนสักหน่อย ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยดี ดูแลสุขภาพกันด้วยนะจ้ะสาว ๆ <3

ปล ถ้าใครจำได้ มือซ้ายเคยทำลายเกล็ดหิมะทีนึง ตอนอยู่เมืองไทยนี่ล่ะค่ะ คลิกดูเฉลยได้ที่นี่จ้า ;)

Miss Left นางสาวมือซ้าย

Miss Left นางสาวมือซ้าย

รีวิวตามใจชอบ ทั้งของถูกใจ ของออกใหม่ และไอเท็มฮิตๆ *-*

FULL PROFILE