เห่อ&มินิรีวิว ของรางวัลจากจีบันจ้า...

18 9

สวัสดีค่ะ ทุกคน วันนี้มาเห่ออีกแล้วได้รับพัสดุจากจีบัน แกะออกมาพบกับบิโอเร พอร์แพค 2 สูตร 2 กล่องนี้จ้าาา

ไหนๆ แกะแล้ว แล้วก็เป็นวันที่ต้องลอกจมูกพอดี ( ปกติ เราลอกจมูกเป็นประจำ สัปดาห์ละครั้งค่ะ) วันนี้ทดลองกล่องสีดำก่อนละกัน เป็นสูตรถ่านไม้ไผ่ญี่ปุ่น ซึ่งทางแบรนด์เคลมว่า ช่วยขจัดสิวเสี้ยนและลดความมันถึง 3 เท่าฉีกซองออกมาก็จะพบแผ่นพอร์แพคสีดำ ดังรูปค่ะ

บนหน้าซอง บอกวิธีใช้อย่างละเอียด ว่าแล้วไม่รอช้า....พรมน้ำบริเวณจมูกให้ชุ่มแล้วแปะโลด ( เราชอบใช้น้ำแร่ฉีด เพราะจะทำให้กะปริมาณน้ำได้ง่ายไม่มากไม่น้อยเกินไปค่ะ)

ปล. ขออภัยในความหน้าสด เพิ่งอาบน้ำเสร็จพอดี ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุด ในการลอกจมูกเพราะรูขุมขนยังเปิด และเจ้าสิวเสี้ยนยังอ่อนตัวอยู่ค่ะ

แปะทิ้งไว้ซัก 10-15 นาที ให้เจ้าแผ่นพอร์แพคแห้งแล้วกระชาก..เอ้ย ดึงออกโลด เริ่มดึงจากด้านข้างจมูกทั้ง 2 ด้านก่อนนะคะ ว่าแล้วมาดูผลลัพธ์กัน(ใครไม่ใจแข็งพอ เลื่อนลงไปอ่านสรุปเลยก้ได้จ้า)

สรุปความพึงพอใจ: 8/10 แผ่นพอร์แพคบางดี อ่อนนุ่ม แปะให้เรียบไปกับจมูกได้ง่าย สิวเสี้ยนตัวเล็กตัวน้อยด้านข้างจมูกออกดีค่ะ แต่เจ้าตัวดื้อที่อยู่บริเวณบนจมูกยังคงดื้อดึงไม่ยอมหลุดออกมาด้วย ยังแอบอยากให้มีแรงดึงมากกว่านี้ค่ะ

วันนี้ ...ไปแล้ว... ขอบคุณจีบันและบิโอเรมากๆค่ะ ไว้มีอะไรใหม่จะมาเห่ออีกนะคะ

yellegeratino

yellegeratino

FULL PROFILE