เปิดกล่องซื้ออะไรมาจากเว็บ Taobao

11 5

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ วันนี้ตามชื่อกระทู้เลยจะมาให้ดูว่ากิ๊ฟซื้ออะไรจากเว็บ taobao มาน่ะค่ะ จริงๆมันออกแนวเห่อ แต่ว่าไม่มีเครื่องสำอางค์เลย เลยตั้งกระทู้ในโหมดอื่นๆแทนนะ

มาเริ่มจากกล่องแรกก่อนลยน่ะ คือ กิ๊ฟแกะออกมาแล้วเนาะ

ชิ้นต่อไปเป็นไฟ LED ไว้ตกแต่งห้องที่กิ๊ฟซื้อมา คือ รูปดาวน่ะ วิธีใช้ก็เสียบปลั๊กไฟก็ใช้ได้เลย แล้วคือ มันก็จะกะพริบๆ หรือ บางทีไฟก็ค้างไว้น่ะ ไฟเป็นสีส้มแล้ว คือ เราสามารถเลือกความยาวได้ตอนซื้อน่ะ

ชิ้นต่อไป คือ เป็นกระดาษเขียนจดหมาย พร้อมซองจดหมายลายเดียวกันเลย(จะมาพร้อมกระดาษ 6 แผ่น และ ซองจดหมาย 3 ซอง) แต่ตอนแรกกิ๊ฟเข้าใจว่ามันจะเล็กกว่านี้น่ะ แต่ลายน่ารักมาก

กล่องต่อไปก็ยังเป็นเครื่องประดับอีกน่ะ เพราะ ในtaobao คือ จะมีของให้เลือกเยอะมาก อันนี้คือซื้อมาคนละร้านกับกล่องด้านบน

ชื้นต่อไป เป็นแปรงแต่งหน้ากิ๊ฟว่ามันเหมาะกับเป็นเช็ตแต่งตามาก(ที่ซื้อมาเพราะ ชอบสีเลยน่ะ แต่ว่าของจริง กับรูปในเว็บที่ดูมันต่างกันไปหน่อย) แล้วข้างๆคือ ที่ล้างแปรง จริงๆมันก็มีแผ่นใหญ่น่ะ แต่ว่ากิ๊ฟเลือกซื้อแผ่นเล็กมา

อันต่อไป คือ เขาเรียกไร?? ที่วางแปรงแต่งหน้าตอนเราล้างแปรงเสร็จเนาะ แต่เราต้องมาประกอบเองน่ะ มันไ้ม่ยากเลย ง่ายมาก

อันต่อไป คือ ซื้อมาร้านเดียวกันน่ะ เป็นกล่องอเนกประสงค์ (จะใส่ยา เครื่องประดับ ขนตาปลอม อื่นๆ)แล้ว มันสามารถแกะช่องเล็กๆออกมาได้ จัดขนาดช่องแล้วแต่เราเลย อีกอย่างหนึ่ง คือ ผงล้างเครื่องซักผ้า (เคยได้ยินกันไหม) คือ เอาไว้ล้างเครื่องซักผ้าเลย แต่ต้องแช่ไว้ประมาณ 2-3 ชั่วโมง ล้างเสร็จจะเป็นลม ฝุ่นหรือไรไ่ม่รู้ข้างในเยอะมากๆๆ

ชิ้นสุดท้ายแล้ว เป็นกล่องใสอเนกประสงค์ แต่กิ๊ฟซื้อมาไว้ใส่พวกเครื่องประดับ ไม่ก็ beauty blender น่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกันน่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้าง  แล้วเจอกันใหม่ค่ะ บายๆปล. กิ๊ฟว่าของใน taobao มีทั้งที่ดี และ ไม่ดีน่ะก่อนเลือกซื้อดูดีๆ บางทีรูปกับของจริง ก็อาจะมีต่างกันบ้าง(อันนี้ต้องทำใจเลย) 

เผื่อใครไม่อยากอ่านมีเป็นคลิปน่ะค่ะ บายๆ

giftspassorn

giftspassorn

สวัสดีค่ะ ชื่อกิ๊ฟนะคะ เป็นผู้หญิงที่ชอบการแต่งหน้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
><
ติดต่องาน line id : sqauregift
email : gp.prapasssorn@gmail.com

FULL PROFILE