ช่วยแนะนำที่เที่ยวในญี่ปุ่นหน่อยนะคะ

2 4

เราจะไปทัวร์ค่ะ มีวันฟรีเดย์แค่หนึ่งวันเท่านั้น

นอน รร. ในจังหวัดชิบะ apa hotel tokyo bay makuhari จากการหาข้อมูล เหมือนจะอยู่ค่อนข้างไกลโตเกียว ต้องเสียค่ารถเยอะ

เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ ว่าถ้าไม่อยากเสียค่ารถเยอะควรเที่ยวที่ไหนดี

1.ดิสนีย์แลนด์ เห็นว่าอยู่ใกล้ๆ รร. แต่ค่าเข้าก็ค่อนข้างแพงอยู่ และเราก็ไม่ใช่สายถ่ายรูปสักเท่าไร หรือควรเข้าดีค่ะ เพื่อนไแนะนำไหม

2.เที่ยวในเมืองนั้นๆ แต่ไม่แน่ใจว่ามีที่น่าเที่ยวหรือเปล่าคะ จะเป็นพวกหมู่บ้าน วัด พิพิธภัณฑ์ ร้านค้า อะไรก็ได้ค่ะ

3.หรือควรนั่งรถเข้ามาเที่ยวโตเกียวคะ

รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

Usiri

Usiri

FULL PROFILE