มันไม่ใช่อ่ะค่ะซิส | เข้าหน้าร้อน ยิ่งซับ ยิ่งล้าง หน้ายิ่งเยิ้ม !!! แล้วต้องทำไงกับชีวิต !?!

4 1

ไฮค่าาาซิส

กรมอุตุเค้าบอกว่าตอนนี้เข้าหน้าร้อนแล้วนะ นี่พี่เชอร์ก็ยังสงสัยอยู่เลยว่า เอ๊อ แล้วเราเข้าหน้าหนาวกันไปตอนไหนอะ งง 

55555

...

เรื่องของเรื่อง ที่จะมาเมาท์วันนี้ก็เรื่องหน้าร้อนนี่แหละ

มีใครรู้สึกว่าหน้าร้อนแล้วหน้าเยิ้มมะ? แล้วทำไงกัน? ล้างหน้าบ่อยๆ? ซับหน้าเรื่อยๆ? 

แต่รู้มั้ยล่ะว่าจริงๆ แล้วทำแบบนี้ #มันไม่ใช่อ่ะค่ะซิส !

ยิ่งล้าง ยิ่งซับ หน้ายิ่งเยิ้ม!!!เมื่อก่อนพี่เชอร์หน้ามันนิดเดียว ทนไม่ได้ หยิบฟิล์มซับมันมาแปะรัวๆๆๆ สะใจเวลาเห็นมันใสๆ แข่งกะเพื่อนอีกว่าใครเยิ้มกว่า 5555ยิ่งวันไหนไม่แต่งหน้านี่ถึงกะเดินไปเอาโฟมล้างหน้าเลยนะ 

หารู้ไม่ มันทำให้หน้าเยิ้มกว่าเดิม !!!!! อมกกกกกกกกนี่ชั้นทำอะไรลงไปปปปปป

เปลี่ยนจากฟิล์มซับมัน มาซับหน้าด้วยทิชชู่ซับหน้ามันด้วยฟิล์มบ่อยๆ ทำให้หน้าเยิ้มกว่าเดิม เพราะเหมือนเราไป "หลอกผิวว่าหน้าไม่มีน้ำมัน" ผิวเลยยิ่งผลิตน้ำมันมาเติมความชุ่มชื่นให้ตัวเองอ่ะ 

ผลคือ . . . หน้าเยิ้มกว่าเดิมจ้าาาา

ใครชอบใช้ฟิล์มซับมันก็ลองเปลี่ยนมาใช้ทิชชู่หรือพวกกระดาษดู เพราะมันยังเหลือน้ำมันไว้ให้ผิวบ้าง

ใครหน้ามันมากกกกก จะฉีดสเปรย์น้ำแร่ก่อน แล้วซับทิชชู่ก็ได้นะ ผิวเฟรชด้วย พี่เชอร์ทำประจำ เริ่ด!

ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า เช้าเย็นก็เริ่ดละ!ส่วนคนที่ติดล้างหน้าวันละหลายๆ รอบ พลาดเว่อร์ ผิวเสียความชุ่มชื่น หน้าเยิ้มกว่าเดิมจ้า

ล้างแค่วันละสองรอบ เช้า-เย็น ก็พอละ

ใครออกจากบ้านไปบุกป่าฝ่าดง ก็ใช้โฟมล้างกันไปให้มันสะอาดหน่อย เดี๋ยวสิวบุก (ยิ่งแต่งหน้ายิ่งต้องล้างคสอ. เลยนะ)

ส่วนระหว่างวันถ้าไม่ไหวจริงๆ เป็นน้ำเปล่าก็พอ หรือแค่ทิชชู่ซับๆอย่างที่บอกข้างบนนั่นแหละ

ถ้าไม่อยากหน้าเยิ้มกว่าเดิมร้อนนี้ 

"ซับหน้าด้วยทิชชู่ ล้างหน้าแค่เช้าเย็น" สองข้อง่ายๆ 

พี่เชอร์เชื่อว่าเธอก็ทำได้

ถ้าซับหน้าบ่อยไป ล้างหน้าบ่อยไป หน้ามันกว่าเดิมจะทำยังไง?โอ้ยยยยย#มันไม่ใช่อ่ะค่ะซิส

พี่เชอร์รี่

พี่เชอร์รี่

FULL PROFILE