เปิดกรุกวาดล้างสิว หน้าสิวเชิญทางนี้ของดีมาแล้ว

19 8

สวัสดีจ้า วันนี้แอนมาพร้อมกับไอเท็มเด็ดดวงสไตล์แอนเอง ที่แอนใช้จริง หายจริง ที่สำคัญราคาไม่แพง น้องๆที่เรียนอยู่ซื้อใช้ได้ค่ะ แอนใช้ในการรักษาสิว มาเริ่มกันเลยจ้า

Biore Makeup Remover Perfect Cleansing Waterเป็นคลีนซิ่งตัวเด็ดของแอนเลยค่ะ ใช้เช็ดเครื่องสำอางออกหมดจด เพราะถ้าเราทำความสะอาดหน้าไม่หมดนั่นละคะสาเหตุของการเกิดสิว ยิ่งถ้าใครแต่งหน้าคู่ควรแก่การคลีนอย่างยิ่งค่ะ อย่ามองข้ามกันเลยทีเดียวเชียว แอนเช็ดประมาณ 4 แผ่นหน้าหลัง หน้ารู้สึกสะอาดเลยจ้า ราคาประมาณ 399 บาท ที่วัตสัน อีฟแอนด์บอย หรือห้างสรรพสินค้าทั่วไปเลยค่ะ

Acne-Aid Liquid Cleanserเป็นคลีนเซอร์ใช้ล้างหน้า เช้า-เย็น ค่ะ ส่วนตัวแอนใช้สีแดงสูตรสำหรับผิวมันเป็นสิวง่าย ใช้มาหลายขวดแล้วค่ะ เวลาล้างเสร็จหน้าจะไม่แห้งตึงเหมือนโฟมหรือพวกสบู่ทั่วไป รู้สึกถึงความอ่อนโยนของนาง ฟองก็ไม่เยอะด้วย ก่อนใช้เขย่าขวดนิดนึ่งนะคะ ราคาไม่แพงค่ะประมาณ 187 บาท หาซื้อได้ที่ร้านขายยา เซเว่นก็มีนะ

Acnoc Acneser Spot Gelตัวนี้เด็ดมาก เจลแต้มสิวระดับเทพ ปราบมาแล้วทุกสิวบนหน้าแอน ไม่ว่าจะเป็นสิวอักเสบ สิวผด สิวหัวดำ สิวหนอง และอีกนานาสิว แอนแต้มมาหมด หายจริงไม่มโนเลยจ้า แล้วยิ่งเป็นสิวที่กดใหม่ๆแล้วแต้มนะคะยุบเลย ราคากับปริมาณก็คุ้มมาก 249 บาท มีขายที่วัตสัน อีฟแอนด์บอย จัดการหามาลองด่วนค่ะ

Medmaker Vitamin E Creamช่วงที่แอนเป็นสิว แอนงดพวกครีมทุกอย่างเลยค่ะ ใช้ตัวนี้แทน ไม่ต้องทาเยอะนะคะเนื้อครีมข้นมาก ถ้าทาเยอะจะเนอะหนะได้ ทาเช้า-เย็น ก่อนทาครีมกันแดดค่ะ อันนี้แอนรู้สึกว่าใช้แล้วผิวแอนเหมือนแข็งแรงขึ้น แถมช่วยเรื่องรอยสิวด้วย ราคาประมาณ 100 บาท ซื้อที่ร้านขายยาเลยค่ะ

Biore UV Aqua Rich Watery Essenceเป็นกันแดดแบบวอเตอร์ค่ะ ไม่หนักหน้าเกลี่ยง่ายและไม่เป็นคราบค่ะ กันแดดนี่สำคัญนะคะ แสงแดดตัวดีเลยนอกจากทำให้เราหน้าแก่ ริ้วรอยตามมาแล้วยังทำให้รอยสิวของเราชัดขึ้นด้วย ต้องทาทุกวันตอนเช้าเลยค่ะ จะออกแดดหรือไม่ออกแดดก็ต้องทาค่ะ จำเป็นมากๆ ราคาสามร้อยกว่าบาทค่ะ จำหน่ายที่ห้างสรรพสินค้าทั่วไปเลย ไปจัดมาสักหลอดนะคะ

antijung

antijung

ผู้หญิง สวย ถึก และบึกบึน แบ่งบันและสรรหาทุกอย่างในโลกหล้านี้ ทั้งความสวยความงาม กิน เที่ยว รีวิวทุกอย่างที่อยากรีวิว ไม่มีมโนมะนังแน่นอนจ้า

FULL PROFILE