สายโหดยังต้องเหวอ เมื่อเจอ "บราซิลเลี่ยนแว็กซ์ขนจมูก!!"

22 15

คุณเคยประสบปัญหานี้ใช่หรือไม่เป็นคนขนดก ขนเยอะ ต้องกำจัดอยู่บ่อยๆ

แต่คุณลืมอะไรไปหรือไม่?...

ขนจมูกไงล่ะ!!!

TADA

นี่คือผลิตภัณฑ์กำจัดขนจมูกจากญี่ปุ่น หรือ GOSSO Brazilian Wax Nose Hair Removal Kit ซึ่งไม่ต้องเขียนบรรยายสรรพคุณอะไรมาก เพราะแค่เห็นภาพบนกล่องก็รู้สึก ... สะใจมากค่ะ!!

อันที่จริงการกำจัดขนจมูกก็ไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่อะไรหรอกค่ะ เพราะบางคนอาจจะใช้วิธีเอามือดึง เอาแหนบถอน หรือแค่ใช้กรรไกรเล็มๆ แต่เจ้าผลิตภัณฑ์นี้ มันคือ

"ชุดแว็กซ์ขนจมูกแบบทำได้เองที่บ้าน" ค่ะ!!แค่ฟังก็มันส์แล้ววววว

เค้ามี version ผู้หญิงด้วยนะ ไม่แน่ใจว่าต่างกันยังไง เพราะก็ดูสะใจดีทั้งคู่!

วิธีการใช้ คือเอาไม้จิ้ม wax เอามาใส่รูจมูก รอเวลา แล้วดึง!! อ่ะเป็นภาพการ์ตูน เดี๋ยวสื่อสารไม่ถึงใจ ไปดูคนใช้จริงดีกว่า ว่าเค้าสะใจแค่ไหนกันบ้าง!!

จากนั้นก็รอเวลาให้แว็กซ์แข็งตัวจ้า...ช่างเป็นเวลาที่โรแมนติกกกกก

คำเตือน    ภาพต่อไปเป็นขนจมูกที่ได้  ถ้าไม่อยากดู เลื่อนผ่านไปเลยด่วนๆ จ้า!!

เป็นไงกันบ้างงงง สะใจไปเลยล่ะสิ!! อันนี้เราไม่ได้แนะนำให้ทำนะคะ เพราะจริงๆ ประโยชน์ของขนขมูกมีอยู่เยอะมากกก เช่นช่วยดักฝุ่น แมลง สิ่งแปลกปลอมไม่ให้เข้าไป ในขณะเดียวกันก็กันไม่ให้น้ำมูกไหลออกมามากหรือเร็วเกินไป

บางคนถ้าไม่ได้รำคาญมากนัก ก็เล็มๆ ขนที่แพลมออกมาก็พอค่ะ

ส่วนคนที่มาสายโหด อยากลองแว็กซ์ดู สนนราคาเจ้า GOSSO Brazilian Wax Nose Hair Removal Kit นี้ อยู่ที่ ¥1,944 หรือประมาณ 600 บาทค่า แต่เมืองไทยยังไม่มีขายน้าาา ใครสนก็ฝากเพื่อนที่ไปญี่ปุ่นสอยเอาโลดดด

สำหรับวันนี้ ลาไปก่อนค่าาาาชุ้บบ :)

Image Credits: rakuten.com, Youtube - Tina Yong

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE