ชั้นจะเป็นเจ้าหญิงเบลล์ค่ะ! Review cute press Beauty and the Beast collection

46 22

สวัสดีค่ะทุกคนนมาเจอกับขิงอีกแล้วนะคะ วันนี้มาในลุคแอบแปลกนิดนุง คือ เจ้าหญิงเบลล์จาก Beauty and the beast นั่นเองค่ะ คิดว่าเพื่อนๆก็คงทราบกันอยู่แล้วว่ามีภาพยนต์ออกฉายเนอะแต่ด้วยกระแสที่ดีมากๆ แบรนด์เครื่องสำอางค์ก็แห่กันออกคอลเลคชั่นนี้กันเยอะแยะมากมายล่อตาล่อใจชะนีดิสนี่ย์อย่างดิชั้นยิ่งนักและขิงได้เซ็ต Beauty and the beast ของ Cutepress จากเว็ป Beauticool ค่ะ อยากตำต้องรีบ เพราะตอนนี้ของหมดเยอะแว้วว

โดยคอลเลคชั่นนี้ประกอบด้วย1.Eyeshadow palette 2 เฉดสี-สีน้ำตาลทอง-สีชมพูพีช2.ไฮไลท์ 3 สี-01 Pearl light สีออกเงิน ขาว-02 Champage light สีทอง-03 Moon light สีบรอนซ์3.ลิปลิควิดเนื้อแมท-01 something there สีนู้ดสบายตา-02 True love สีชมพูอมส้ม-03 My beast สีแดงอมน้ำตาล-04 Head over heels สีชมพูอมแดง4.สเปร์ยน้ำแร่กลิ่นกุหลาบ

อ่ะเรามาดูสวอชและความรู้สึกของขิงที่ได้ลองใช้กันดีกว่าค่ะ

1. 01 Intelligent Beautyพาเลทแรก เป็นโทนออกทอง น้ำตาล เหมาะกับสาวผิวแทนและผิวน้ำผึ้งแบบเรามากๆ มาด้วยบลัชอีก 2 สี โทนส้มและชมพูอ่อน พิ้กเมนท์สีชิมเมอร์คือดีงามมากๆค่ะ ปาดแล้วตะลึง

2. 02 Enchanted Beautyพาเลทที่ 2 จะเป็นโทนพีช ชมพูเหมาะสำรับคนผิวขาวหรือผิว 2 สี มีบลัชสีชมพูเข้มและอ่อนนมๆ ตัวนี้สีหวาน เกาหลีมาก คนที่ชอบแต่งตานัวๆ หวานๆ ฟุ้งๆ น่าจะชอบพาเลทนี้ค่ะ

3. Highlight-01 Pearl light สีขาวมุก เหมาะสำหรับคนผิวขาวถึงผิว 2 สี-02 Champange light โทนสีทอง เหมาะสำหรับผิวเอเชียและผิวสองสี-03 Moon light สีบรอนซ์ เหมาะสำหรับคนผิว 2 สีถึงสีเข้มพิ้กเมนท์ดีปานกลางค่ะ ถ้าใช้แปรงปัดลงโหนกแก้มต้องหลายครั้งหน่อย ถึงจะป๊อปขึ้นมา แต่สำหรับราคาเท่านี้ขิงโอเคนะคะ

มาถึงคิวของลิปบ้างค่ะ บอกเลยว่าสวยทุกสีจริงๆ ไปดูสวอชบนปากกันดีกว่าา

01 Something thereสีชมพูนู้ดนัวๆ ทาได้ทุกวัน ได้ลุคหวานละมุนสุภาพ

02 True loveโทนชมพูอมส้ม แอบสว่างนิดนึง แต่ทาแล้วน่ารักมาก ทำให้ผิวผ่องขึ้น ดูเด็กลง

03 My beastสีที่ขิงชอบมากกกกที่สุดในคอลเลคชั่นนี้เลยค่ะ ออกแดงอมน้ำตาล เหมาะกับสีผิวของขิงมากๆ ทาแล้วได้ลุคแพง ปัง และดูผู้ใหญ่ขึ้น

04 Head over heelsเป็นสีที่จัดจ้านมากก ชมพูอมแดง ออกบานเย็นเลยค่ะสีนี้ถ้าทาแบบ Ombre จะสวยน่ารักกำลังดีแบบสาวเกาหลี สีนี้ทำให้ผิวขาวขึ้นนิดหน่อย แต่อาจจะทายากอยู่ค่ะ

ส่วนตัวสุดท้ายคือน้ำแร่ฉีดหน้าค่ะ ตัวนี้มีกลิ่นหอมมมกุหลาบ ฉีดแล้วสดชื่นและฟินมากค่ะความรู้สึกหลังได้ลองใช้บอกเลยว่า ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คือไม่คิดว่าของราคาดีดี จะคุณภาพดีคุ้มค่ามากขนาดนี้ค่ะ แค่ตัวแพ็คเกจจิ้งก็กินขาดแล้ว ขิงเลยมองว่าคุ้มมาก คุ้มจริงๆ ดีงาม เชียร์สุดใจเลยค่ะหาซื้อได้ตามเว็ปชอปปิ้งสำหรับคนไม่สะดวกออกบ้าน หรือห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไปค่ะสำหรับกระทู้นี้ก็มีเพียงเท่านี้นะคะ ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าสำหรับวันนี้ สวัสดีค่าาXOXOGingerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE