ไปเที่ยวญี่ปุ่นกันไหม? 日本に行きましょうか?

13 11

คนนิจิวะ ~ สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน วันนี้จะพาไปเที่ยวคามาคุระกันนน

คามาคุระ (Kamakura) เป็นเมืองน่ารักที่อยู่ติดทะเลและไม่ไกลจากโตเกียวมาก เดินทางจากโตเกียว 1 ชั่วโมงเท่านั้น ใครที่เคยไปเกียวโตแล้วน่าจะชอบที่นี้เหมือนกัน เราตั้งต้นที่สถานี Shinjuku ซื้อตั๋วรถไฟประมาณ 920¥ นั่งมาเกือบสุดสาย เราก็ถึง สถานี Kamakura แต่ที่อยากไปเราต้องนั่งต่อไปสถานีHase ราคาประมาณ 190¥ จริงๆอยากบอกทุกคนว่า รถไฟสถานีนี้วินเทจมาก ส่วนตัวเราชอบนะ 

สถานที่แรกคือไปกราบพระใหญ่แห่งคามาคุระ (Daibutsu) เดินจากสถานีHase ไปนิดหน่อยเท่านั้น แต่ระหว่างทางนี่สิ ของกินเต็มเลย

สถานที่ที่อยู่ไม่ไกลจากพระองค์ใหญ่คือ วัดHase วัดนี้ธรรมชาติมาก เดินขึ้นไปข้างบนสุดสามารถมองเห็นวิวคามาคุระได้ทั้งเมือง เสียค่าเข้าเช่นกัน (จำราคาไม่ได้แล้ว555)

เรานั่งรถไฟกลับมาลงที่สถานีคามาคุระ เพื่อเดินทางกลับโตเกียว แต่ลืมไปว่าที่นี้ก็มีแหล่งช๊อปแบบชิคๆชิลๆให้เดิน แนะนำให้เดินสำหรับคนที่ชอบวิถีสโลว์ไลฟ์เพราะมีคาเฟ่และร้านค้าเต็มไปหมด

เผื่อใครกำลังมีแพลนจะไปแถวโตเกียวก็ลองไปเที่ยวกันดูน้า ไม่ผิดหวังแน่นอน ~

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะค้า ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้า (ดีไม่ดียังไงติชมได้นะค่ะ)

Baiyoke Tower

Baiyoke Tower

เป็นผู้หญิงธรรมดาๆ คลั่งญี่ปุ่น ติ่งคิตตี้ ชอบดูซี่รี่ย์ ~
はじめまして、バイヨックです
よろしくおねがいします〜

FULL PROFILE