Review กิจกรรมและเห่อของไปพร้อมๆ กันกับการ Workshop + shopping + Dinner Anniversary 9 years ในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา :)

17 7

สวัสดีค่า ตามหัวข้อกระทู้เลย วันนี้จะทั้ง Review ทั้งมาอวดของให้สาวๆ Jeban ดูกัน เนื่องจากร่วมกิจกรรมกับเพจ fiercbookได้รางวัล workshop กับ Benefit เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ประจวบเหมาะกับนัดแฟนไปดินเนอร์ครบรอบ 9 ปี 

วันอาทิตตื่นแต่เช้าเลยค่า อาบน้ำแต่งตัว บึ่งไปสยามวันนี้คุณแฟนพาไปแถมไปนั่งเฝ้าตรงที่ทำกิจกรรมเลย 5555แต่เราไปถึงไวกว่า ก็เลยไปหาอะไรกินกันชั้นล่าง Paragon ก็เจอร้านนี้

พอกินเสร็จก็ถึงเวลา เดินไปที่ Shop ลงชื่อร่วมกิจกรรม จริงๆกิจกรรมตั้งเริ่ม 11.00 น.

แต่ก็รอผู้โชคดีท่านอื่นๆ ด้วยค่ะ จนเริ่มเวลา 11.30 น.

Workshop ครั้งนี้มีคุณคุณแอม Benefit National Brow Artis เป็นคนสอนค่ะ

สนุกและได้ความรู้มากเลย :)

สอน 2 วิธีค่ะ คือการเขียนคิ้วแบบธรรมชาติ และ การเขียนคิ้วแบบเป๊ะปัง

ส่วนตัวเนยใช้ Ka brow แต่คุณแอมสอนใช้ Brow zings ซึ่งแบบดีงาม

อยากจะหลวมตัวซื้อณ. เดี๋ยวนั้น แต่ Ka brow ก็พึ่งซื้อมาเลยฮึ้บ และอดใจไว้ ><

กรี๊ดไปกว่านั้นคือ จบ Workshop มีการแจก Welcome bag ให้สาวๆที่ไปร่วมงานด้วยค่า

และที่ได้มาในถุงนั้นก็คือออออออออออออ 

เล็งตัว High Brow ไว้โชคดีมากๆ ได้มาพอดีไม่ต้องซื้อเลย เป็น Size จริงเลยนะคะ

และก็ได้ Set Hoola มาค่ะ เป็นอันจิ๋วน่ารัก ไว้พกพาไปต่างจังหวัดได้สบายๆ

ต้องขอขอบคุณทางเพจ Fiercebook และ Benefit :) มากๆค่ะ สำหรับกิจกรรมดีและของน่ารักๆ

และก็แอบเดิน Shopping ที่ Sephora มาได้ตัว CC Cream It Cosmetic มาค่ะ

เห็น Blogger ต่างประเทศ และคุณโมเมรีวิวมันไว้ดีงาม เลยสอยมาลอง

เนยใช้เป็นสี Light สนนราคา 1,700 บาทค่ะ

แอบใช้มาได้สามวัน รู้สึกว่ามันโอเคมากๆ เลย แต่ก็คุมมันไม่ได้มากนะคะแต่สบายผิวมากค่ะ

อีกตัวที่ได้มาคือ Prep + prime fix จาก Mac เป็น Limited กลิ่น Coconut ค่ะ

สนนราคา 600 บาท แค่ 30 ml แต่ด้วยความที่ไม่เคยใช้เลยอยากซื้อมาลองก่อน

แถมอันนี้เป็น size to go และมีกลิ่นให้เลือก 3 กลิ่น เนยเลือกเป็นมะพร้าวมาค่ะ

จริงๆถ้าใครชอบใช้ตัว Prep + prime fix ซื้อ size จริงจะคุ้มกว่า 100 ml ประมาณ 1,100 บาท

และนี้คือของที่ได้มาทั้งหมดค่า ฟินมากๆ ><

หลังจากเสร็จจาก Workshop และ Shopping ก็ไปทานข้าวกลางวันกันและก็กลับบ้านค่ะ

กลับมาบ้านก็อาบน้ำใหม่แต่งหน้า เปลี่ยนเสื้อผ้าใหม่อีกเพราะ ...... .

เราจะไปดินเนอร์วันครบรอบ 9 ปีกัน เย้เย้

แฟนจองร้าน Villa de bear ที่ถนนราชพฤกษ์ ไว้ค่ะ เพราะเคยไปทานแล้ว 2 - 3 ครั้ง

อาหารโอเค ร้านน่ารัก แถมเป็นคอนเซป หมี ซึ่งเราสองคนเป็นแฟนตัวหมี เลยเลือกร้านนี้

แฟนจองโต๊ะริมด้านนอกไว้ แต่ไปถึงเร็วก็เลยต้องไปนั่งโต๊ะอื่นรอก่อน

พอได้โต๊ะเราก็ย้ายกันมา และนี่คืออาหารที่สั่งมาค่า จะบอกว่า สตอเบอรี่คอกเทลอร่อยมาก ><

อิอิ ฟินมากๆค่ะ :)

อาหารอร่อย ขนมอร่อย คอกเทลอร่อย ราคาก็ไม่ได้แพงจนน่าเกลียด แถมบรรยากาศดีอีกด้วย

หมดแล้วค่าสำหรับ วันหยุดวันอาทิตย์กับกิจกรรม ของที่ช็อปมา

แต่เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา สาวก ดิสนีย์คงรู้ว่า Cutepress เปิดวางขาย

Collection Beauty and the beast เนยก็เลยไปด้อมๆ มองๆ 55555 ก็บอกกับแฟนว่า

อยากได้อะ แต่มันคงไม่ได้ใช้ประโยชน์เพราะเค้าว่ามันน่าจะไม่โอเค แต่ก็อยากได้เพราะน่ารัก

แฟนก็กลอกตามองบนสักพักแล้วพาไปที่ช็อปใกล้บ้าน

ก็เลยได้เป็นตัว Highlight มาค่ะ เบอร์ 3 ลิปสติกก็ที่มีแทบจะใช้ไม่ทัน ส่วนน้ำแร่กลิ่นมันแรงไปหน่อย

เลยได้มา 1 ชิ้น สีสวยดีค่ะแต่เนยว่าเหมาะกับการเป็นที่ทาตามากกว่าเอามาไฮไลท์

แต่ด้วยความน่ารัก มีไว้ก็ฟินและอุ่นใจดีค่า ><

เขียนยาวมากๆ วันนี้ เดี๋ยวไว้รอบหน้ามารีวิวอีกเรื่อยๆ ค่ะ :)

balutnuey

balutnuey

FULL PROFILE