เปิดใหม่ ไปยัง! MINI MONO มุมของถูกและดี เริ่มต้นที่ 60 บาท

52 27

ฮัลโหล สาวขาช็อปทั้งหลาย วันก่อนเราไปเดินห้างสวยๆ แล้วเจอมุมเด็ด รวมของถูกและดี ใน MINI MONO (มินิ โมโนะ) โซนใหม่ในห้างเซ็นทรัล เห็นติดป้าย 60 บาท นี่ตาลุกวาว พุ่งตัวเข้าไปเลยค่าาา

ที่เราพามาช็อปวันนี้ เป็น มินิ โมโนะ ที่เปิดใหม่ในห้างเซ็นทรัลอีสต์วิลล์ เค้าบอกว่าเป็นแบรนด์ใหม่ของเซ็นทรัล ที่เลือกของคุณภาพดีราคาไม่แพง และหลากหลายมาให้ได้ช็อปกัน บอกเลยว่าเป็นเทรนด์ของสาวนักช็อปก็ว่าได้ เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะหันไปทางไหนร้านรวมของถูกก็ดักเราเอาไว้ทุกที่ พังค่ะ!

ไอเทมที่รวมไว้ใน มินิ โมโนะ เนี้ย ราคาเริ่มต้นที่ 60 ไปจนถึง 300 บาท เรียกว่าขนมาหมดทั้งเครื่องสำอาง แอคเซสซอรี่ เครื่องเขียน เกดเจด อุปกรณ์ในครัว ไปจนถึงของของน้องหมาก็มี หลงเข้ามาโซนนี้ที ต้องมีถอนตัวไม่ขึ้นกันบ้างแหละ!

เริ่มต้นกันที่มุมของสาวๆ กับอุปกรณ์แต่งสวย อย่างเมคอัพ แปรงแต่งหน้าชิ้นละ 60 บาท และแผงยาทาเล็บสีสันสดใส สไตล์สาวญี่ปุ่น ที่มีให้เลือกทั้งโทนสีสัน สีพาสเทล และสีแฟชั่นมีกลิตเตอร์วิบวับ ราคาเบาๆ ที่ขวดละ 80 บาท ไปจนถึงอุปกรณ์ทำผมที่บอกเลยว่าน่าเล่นมั๊กๆ

nono

ไหนๆ ใครกำลังเตรียมตัวเดินทางหนีร้อน ออกต่างจังหวัดช่วงวันหยุดยาว ต้องมุมนี้เลย รวมอุปกรณ์ไปเที่ยว ทั้งขวดแบ่งใส่สกินแคร์ หมอนรองคอ ร่มใสสไตล์ญี่ปุ่น หมวก แว่นกันแดด  รองเท้าแตะ ยกมาหมด เรียกว่าถ้าต้องเดินทางฉุกเฉินนี่ มินิ โมโนะ เค้าก็เอาอยู่นะ

สายเครื่องเขียนมาค่ะ ทั้งสมุด ปากกาสีๆ คลิปหนีกระดาษ โพสอิทลายน่ารัก สาวออฟฟิศที่มองหาเซ็ตอุปกรณ์ไว้ติดโต๊ะทำงาน ติดกระเป๋า หรือจะวางนาฬิกาเรือนเล็กไว้ใกล้ตัวเอาไว้ดูเวลาใกล้เลิกงาน! มาค่ะ!!!

แก้วน้ำนี่มีกี่ใบก็ไม่เคยพอนะ 7 วัน เจ็ดใบเลยมั้ยละ ถ้าจะน่ารักขนาดนี้ มีทั้งแบบเก๋ๆ ตั้งมือถือได้ น่ามีติดตัวไว้แบบไร้เหตุผล เอาน่าา ... ก็ถ้าอยากผิวดีก็ต้องดื่มน้ำให้ครบวันละ 8 แก้ว ไปค่ะ!

ใครอยากไปช็อปที่ MINI MONO บ้าง ตอนนี้เค้าเปิดที่ห้างเซ็นทรัลบางสาขาเท่านั้นนะ อย่างที่ เซ็นทรัลอีสต์วิลล์, เวสต์เกต, เฟสติวัล เชียงใหม่, เฟสติวัล หาดใหญ่ และสีลมคอมเพล็กซ์ ใครใกล้ที่ไหน ก็ลองแวะไปดูกันได้ มีแว่วๆ มาว่าจะเปิดที่อื่นด้วย ก็ลองติดตามกันให้ดีนะ

tarnnn

tarnnn

แต่งหน้าไม่เก่ง แต่เราเป็นสายอุปกรณ์ ว่างๆ ก็ช็อปปิ้งคลายเครียด ล้มละลายได้ทุกวันเพราะเราคือ Jeban team

FULL PROFILE