ซัมเมอร์นี้ โชว์หน้าออร่าท้าแดดในแบบฉบับ #bowbowmixandmatch

33 15

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ทุกคน ☺ อีกไม่กี่วันก็เข้าสู่เดือนเมษายน หรือ “ช่วงซัมเมอร์” ที่หลายคนรอคอย ปีนี้ดูทีท่าว่าจะร้อนกว่าทุกปีเน๊าะ หน้าร้อน summer นี้เพื่อน ๆ มีแพลนหนีไปหลบร้อนที่ไหนกันบ้างคะ? โบว์เดาว่าหลายคนก็น่าจะไปเที่ยวทะเล ส่วนตัวโบว์เพิ่งไปเที่ยวเขาใหญ่มาค่ะ ช่วงเช้าอากาศดีเลย แต่กลางวันก็ร้อนเอาเรื่องอยู่

วันนี้ bowbowmixandmatch จะมาแชร์เทคนิคในการดูแลให้ผิวมีออร่า กล้าโชว์หน้าใส ๆ ท้าแดดสําหรับช่วงซัมเมอร์นี้ ลุคจัดจ้านขอโยนทิ้งไปก่อนนะจ้ะ เรามาลองเผยผิวขาวออร่า ท้าซัมเมอร์นี้กันค่ะ โบว์อยากบอกว่าซีซั่นนี้เนี๊ยะ เทรนด์การแต่งหน้าแบบเมคอัพโนเมคอัพ กําลังมาเลยนะคะ ซึ่งเป็นการแต่งให้ดูธรรมชาติ แถมเบาสบายผิว ไม่หนักหน้า ไม่เสียเวลาแต่งเยอะ อ๊าว !!!! งั้นสาว ๆ คนไหนมีผิวหน้าดีก็มีชัยไปกว่าครึ่ง ><” ...แล้วต้องทํายังไง ถึงจะมีผิวขาวออร่าจากภายในแบบนั้นได้ล่ะ?

สําหรับไอเทมเด็ดที่โบว์จะมารีวิววันนี้ ไม่ใช่กันแดด อย่างที่หลายคนเดานะคะ กันแดดนั้นเป็นไอเทมจําเป็นที่ต้องทาอยู่แล้ว ซึ่งเป็นขั้นตอนของการปกป้องผิว (ภายนอก) แต่ถ้าเรามีผิวคล้ำแต่งหน้าออกมาก็ดูหมองอยู่ดีจริงมั้ยคะ? ก็แดดประเทศไทยเค้าแรง นอกจากจะต้องทาครีมกันแดดเพื่อกันรังสี UV แล้ว ผิวภายในของเราเค้าก็ต้องการ การบํารุงฟื้นฟู เพื่อไม่ให้มีจุดด่างดําและความหมองคล้ำ ใต้ผิวผุดขึ้นมา ซึ่งนานไปอาจกลายเป็นฝ้า กระ ยากที่จะรักษา ตัวช่วยที่ทําให้ผิวขาวใสมีออร่าที่โบว์จะมารีวิวในวันนี้ แอน..แอน..แอ๊นนน ตัวนี้เลยค่ะ

ก่อนอื่นมาทําความรู้จักกับ SK-II GenOptics Aura Essence ตัวนี้กันก่อนค่ะ GenOptics Aura Essence มาพร้อมนวัตกรรมล่าสุดจาก SK-II ซึ่งเค้าได้ค้นพบเทคโนโลยีเพื่อผิวขาวกระจ่างใสยิ่งขึ้น เจ้าเอ็สเซ็นส์ตัวนี้เป็นผลิตภัณฑ์ที่กวาดรางวัลด้านความงามมากว่า 580 รางวัล ว๊าวววว!!! SK-II GenOptics Aura Essence ผสานคุณค่าพิเทร่า™ เข้มข้นและพลัง GenOptics Aura Complex เพื่อลดเลือนการก่อตัวของจุดด่างดําทั้งที่มองเห็น และที่ซ่อนเร้นอยู่ภายในผิว มาดูเหตุผลว่า...ทําไมโบว์ถึงเลือก SK-II GenOptics Aura Essence เป็นไอเทมเด็ดท้าแดดรับซัมเมอร์นี้? ต้องบอกว่าโบว์ได้ลองใช้ตัว GenOptics Aura Essence มาซักพักแล้ว รู้สึกว่าผิวดีขึ้น พวกจุดด่างดํา กระ ดูจางลง (แต่ไม่ถึงกับหายไปเลยแบบไปทําเลเซอร์นะคะ คงต้องใช้เวลา) ส่วนตัวชอบเนื้อสัมผัสค่ะ เนื้อเค้าเป็นเอ็สเซ็นส์น้ํานม เนื้อบางเบา เกลี่ยง่าย พร้อมซึมซาบเข้าสู่ผิวได้อย่างล้ำลึกและรวดเร็ว (เมื่อเปรียบเทียบกับเนื้อเซรั่ม และ เนื้อครีม เอ็สเซ็นส์ตัวนี้ชนะขาด เค้าสามารถซึมสู่ชั้นผิวได้ลึกและดีกว่าจริง ๆ ค่ะ) 

How To: วิธีใช้ กดดรอปเปอร์ที่ด้านบน หนึ่งหยดดรอปเปอร์จะให้ปริมาณที่เหมาะสมเพียงพอต่อการใช้ เท่านี้ก็ให้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุดกับผิวหน้าของเราค่ะ ทาเป็นประจําเช้า-เย็น วิธีทาในแบบของโบว์นะคะ ให้ทาหลังจากล้างหน้าและเช็ดโทนเนอร์ ตามด้วย SK-II Facial Treatment Essence และทา SK-II GenOptics Aura Essence ตัวนี้ ถ้าใครมีซีรั่ม หรือ ครีมบํารุง ก็สามารถทาต่อจากขั้นตอนนี้ได้เลยค่ะ (โดยทาซีรั่มก่อน แล้วค่อยตามด้วยครีมบํารุงนะคะ) อ้อ!!! และอย่าลืมทากันแดดเพื่อป้องกันแสงแดด UVA UVB มาทําร้ายผิวที่เราบ่มเพาะมาอย่างล้ำลึกดีเยี่ยม

ผลลัพธ์หลังใช้ 2 สัปดาห์ : ตัวโบว์จะมีปัญหาพวกฝ้า กระ จุดด่างดํา รอยแดงจากการแกะสิวบ้าง หลังที่ได้ลองใช้พบว่าพวกรอยฝ้า กระ ดูจางลงค่ะ ส่วนที่สังเกตเห็นชัดสุดคือ ผิวหน้าเราใสขึ้น 

มาให้คะแนนกันค่ะ สําหรับเจ้า SK-II GenOptics Aura Essence ตัวนี้

ที่ชอบอีกอย่างนึงคือ ตัวนี้เค้าไม่ทําให้แป้งหรือรองพื้น เป็นขุย หรือคราบเวลาแต่งหน้าด้วยค่ะ ถ้าเทียบกับครีมหน้าขาว ครีมหน้าใสทั่วไป ต้องบอกว่าตัวนี้ซึมซาบได้ดี และลึกกว่า จริงๆค่ะ หลายคนคงอยากรู้ราคาแล้วใช้มั้ยว่า เอ็สเซ็นส์ตัวนี้นางราคาเท่าไหร่

ขนาด 50 ml ราคา 7,700 บาท ค่ะ (แอบแพงนิดนึงเน๊าะ ซื้อตอนลด 10% เหลือ 6 พันกว่าๆ แถมยังได้ของแถมจากทางห้างอีก อิอิ) พอเรามีผิวสวยออร่ากระจ่างใส เราก็สามารถโชว์หน้าสดก็ยังดูดี แค่ลิปสติกสีสวย ๆ ซักแท่ง ปัดแก้มเบา ๆ ก็เริ่ดออกงานได้แล้ว หลักสําคัญ อยู่ที่ผิวหน้าของเรานี่ล่ะ !!!

สิ่งสําคัญที่สุดคือ การมีสุขภาพผิวที่ดีจากภายในสู่ภายนอก ซึ่งมาจากการดูแลตัวเอง ด้วยการออกกําลังกายเป็นประจํา/ การดื่มน้ําสะอาดอย่างน้อย 8 แก้วต่อวัน/ ทานอาหารที่มีประโยชน์ การพักผ่อนให้เพียงพอ และที่สำคัญต้องไม่ลืมดูแลผิวหน้าเป็นประจำทุกวัน หน้าจะได้ดูกระจ่างใสมีออร่าทุก season ค่ะ วันนี้โบว์ขอตัวลาไปก่อน ไว้คราวหน้าจะหาไอเท็มเด็ด ๆ มารีวิวให้ชมอีกนะคะ ขอบคุณค่ะ “^^”